Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........................... ดีใจขอรับ ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ ..............................{แตกประเด็นจาก M10394384} ติดต่อทีมงาน

ก็แค่คุยกัน กะท่านสมาชิก  อิ อิ  ความจริง ก็ รู้จักกัน พอควร สนิท สนม

แกก็ คุยๆ
กระผม ก็ กะ จะ คัดลายมือ ไปให้แก
ไม่คิดว่า คุณพี่แก จะ ศรัทธา ทำ ให้แบบนี้

บุญกุศล ก็ รับๆกันไปนะขอรับ

อันที่กระผม คัดให้ คุณ ชัดเจนน้องนาง
เป็น แผ่นที่กระผม ลงพู่กัน ด้วยใจลงหมึกเลย

อาจารย์ นายเสลา ดู ก็รู้ ว่า กระผม ลงเอง

มิได้ทาบคัด
มันมาจากศรัทธา อารมณ์

ความจริง กะจะให้คุณ เด่น เอาไว้แขวนที่บ้าน เป็น ศิริมงคล

แกก็เอาไปถวายวัดซะงั๊น
แกบอกกระผม ก่อนหน้านี้มาแล้วขอรับ

ไม่เป็นไรขอรับ  คุณเด่น
เดี๋ยวกระผม มาวๆ  อารมณ์สุนทรีย์

จะเขียนให้คุณเด่น อีกชุดนึง
เอาไว้แขวนในบ้าน

ฝีมือระดับนักเรียนนะขอรับ
แต่เขียนให้ด้วยใจ

อ้อ

ตอนนี้ กระผม เรียน ญี่ปุ่น อยู่
อาจจะห่างเหิน ภาษาจีนไปบ้าง

ยังนอนฝันเป็นภาษาจีน เป็นครั้งคราว ขอรับ

แก้ไขเมื่อ 30 มี.ค. 54 02:51:31

จากคุณ : ท่านขุนเดชา
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 54 02:27:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com