Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@บัญชีสำหรัีบร่วมบริจาค โครงการเด็กดอย ปีที่ 4@@@@@@ ติดต่อทีมงาน

รอกันนานหลายวันทีเดียวกว่าจะจัดการเรื่องเอกสาร
ที่ส่งให้กับทางทีมงานพันทิพเพื่อที่จะได้อนุญาตให้ขึ้นเลขที่บัญชี

หืดขึ้นคอทีมงานกันทีเดียว กว่าจะเสร็จสิ้นในการดำเนินการด้านเอกสาร
วันนี้ก็สำเร็จ หลังจากรอกันมาหลายวัน ด้วยระยะเวลาในการขอรับบริจาค
ค่อนข้างน้อยวัน ขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ โหวตขึ้นให้ด้วยนะคะ

เลขที่บัญชีสำหรับโอนเงินร่วมบริจาค
ชื่อบัีญชี นางสาว วิมุตตา  เจือจันทร์ และ นางสาว นัฐศิมา  ตระสักทวีสาน
เลขที่บัญชี  710-2-46693-9
ธ.กสิกรไทย สาขา โลตัส พระราม 4

เปิดรับบริจาคถึงวันที่  28 เมษายน 2554 ค่ะ

ปอลิ่ง....โครงการปีนี้เป็นปีสุดท้ายที่เจ้าของกระทู้จะทำแล้วนะคะ เพราะหน้าที่การางาน และ อายุที่มากขึ้น ๕๕๕๕ ก็ปีที่ 4 แล้วก็จบการศึกษากันเนอะ

ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนจากเพื่อนๆ พี่ๆ มาโดยตลอดทุกโครงการ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ __//\\__

เราจะนัดรับของบริจาค พร้อมคัดแยก และ แพ็กของกันที่่บ้านป้า...สวย กันในวันเสาร์ที่ 23 เมษายนนี้นะคะ
เวลา บ่ายโมงเป็นต้นไป (รอเจ้าของบ้านมาตั้งกระทู้อนุญาต ๕๕๕๕๕๕)
ใครมีลัง มีเทปแปะลัง ปากกาเมจิกหัวโต เตรียมไปด้วยนะคะ และสำคัญ เสบียง
กองทัพต้องเดินด้วยท้องค่ะ (หนูไม่ได้เห็นแก่กินนะคะ)

สำหรับรายละเอียดการจัดกิจกรรมครั้งนี้ เริ่มด้วย

วันเสาร์ที่ 30 เมษายน  2554   เจอกันที่ขนส่งใหม่ จ.เชียงราย เวลา 08.00 น.นัดรวมพล เพื่อรอรถทางทหารมารับ

เมื่อไปถึงหมู่บ้านข้างล่างซึ่งเป็นหมู่บ้านของชาวละหู่ จะแวะเปลี่ยนเป็นรถโฟร์วีล
เพื่อรับขึ้นไปหมู่บ้านยะฟูต่อไป เนื่องจากทางขึ้นเขาชัน และขรุขระ
เมื่อไปถึงหมู่บ้าน จะมีการจับสลากคู่บัดดี้ ไปพักกับบ้านชาวเขา บ้านละ 2 คน
เพื่อร่วมทำความคุ้นเคยกับเด็กๆ และผู้ปกครอง

หลังจากแยกย้ายเข้าบ้านพัก เก็บของเสร็จเรียบร้อย จะชวยกันเตรียมทำอาหารกลางวัน เพื่อเลี้ยงเด็กๆ และ จะมีกิจกรรมต่างๆ แล้วแต่สถานการณ์

1 พ.ค. วันแรงงาน เราก็จะใช้แรงงานในการแยกคัดของเพื่อจัดการแจกให้กับชาวบ้าน
และมีกิจกรรมตามสมควร

สำหรับที่พัก พักกับชาวบ้าน หรือท่านใดมีเต้นท์ อยากจะขึ้นไปนอนบนดอยบ่อ ก็จัดเตรียมมาด้วยนะคะ

ส่วนเรื่องอาหาร ในที่นี้ ขอคำนวณไว้คร่าวๆ ท่านละ 500 บาท ซึ่งเราจะซื้ออาหารสด และ แห้งขึ้นไป และแบ่งตามจำนวนสมาชิก ไปแต่ละบ้านเพื่อนำไปประกอบอาหาร
ในแต่บ้านละบ้าน....

หมู่บ้านนี้มีไฟฟ้าแต่เป็นระบบ โซลาร์เซล ค่ะ บ้านหนึ่งจะมีเพียงแค่ ดวงเดียว หรือ สองดวง

ระบบน้ำ เป็นระบบประปาภูเขา ซึ่งเป็นน้ำไหลมาจากภูเขา ส่วนน้ำดื่ม เราจะซื้อเตรียมขึ้นไปด้วยค่ะ...

หรือว่าทางสมาชิกท่านใดอยากรู้เรื่องอื่นใดอีก กรุณาโทรสอบถามได้ค่ะ 081-7533180 วิมุตตาค่ะ ยินดีตอบค่ะ
เพราะเกรงว่าจะตอบได้ไม่ครอบคลุม
หรือมั่นใจว่าไปแน่นอน กรุณาโทรแจ้งมาด้วยนะคะ เพื่อจะได้ทราบจำนวนเพื่อนร่วมเดินทางค่ะ.....

แก้ไขเมื่อ 07 เม.ย. 54 19:39:54

แก้ไขเมื่อ 07 เม.ย. 54 19:26:52

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 54 14:19:25

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 54 02:25:49

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 54 02:20:28

จากคุณ : นกขมิ้น_mommam
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 54 21:18:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com