Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดท...จากการมาปรับทุกข์ในห้องนี้ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ตั้งใจจะมาอัพเดท..

จากครั้งที่ผมเคยมาตั้งกระทู้ปรับทุกข์ แล้วเกริ่นถึงเรื่องจะไปลองขับแท๊กซี่
(  http://www.pantip.com/cafe/isolate/topic/M10482602/M10482602.html  )

วันนี้ก็ครบห้าวันของการขับแท๊กซี่แล้ว
เหนื่อยครับ เพิ่งรู้ว่าการขับรถเที่ยวเล่น กับการขับรถเพื่อหาตังค์ มันแตกต่างกันอย่างมากมายแบบนี้ ก็ต้องอดทนครับ เพราะผมเป็นคนเลือกที่จะทำแบบนี้

วันจันทร์ถึงศุกร์ ออกตั้งแต่ ตีห้าครึ่ง ถึงบ่ายโมงครึ่ง แล้วก็ตอนสี่โมงครึ่ง(เย็น) จนถึงห้าทุ่ม ยกเว้นวันศุกร์ เสาร์ จะวิ่งถึงตีสาม
วันเสาร์ อาทิตย์ ออกตอนเก้าโมงเช้า วิ่งไปเรื่อยจนสองทุ่ม

ช่วงเบรควันจันถึงศุกร์ (ระหว่างเวลา บ่ายสอง ถึงบ่ายสี่ครึ่ง) ก็มาทำงานบริษัทเทรดดิ้งของตัวเอง (พวกงานเอกสารต่างๆ)
กับดูงานการตลาดบริษัทเกี่ยวกับมีเดีย เอเจนซี่ (เปิดทำร่วมกับน้องชาย)

ที่มาอัพเดทวันนี้ เพียงว่า อยากขอบคุณกับกำลังใจ และความอบอุ่น เพื่อนๆ ในห้อง รสก

อย่างอู่แท๊กซี่ที่ผมไปเช่ารถ ก็ได้คำแนะนำจากคุณ กรกฏ (Stranger in your heart)
ซึ่งอู่ที่ว่านี้ผมขับรถผ่านมาแต่ก็ไม่สังเกตุเห็น เพราะมองเผินๆ นึกว่าอู่ซ่อมรถ
แต่พอได้ชื่ออู่แนะนำมา ก็เลยถามวินมอเตอร์ไซค์ ก็เลยได้เข้าไปคุย

อืมมม สำหรับผม ผมว่าเสน่ห์ของเวบบอร์ดที่ดีๆ ก็มีอีกมากมาย น้ำจิตน้ำใจ ความอบอุ่น
ที่มีให้กันสำหรับคนที่ไม่เคยเจอ ไม่เคยรู้จัก โดยผ่านตัวอักษรทางเวบ ก็สามารถรับรู้ได้

ในเวลาที่กำลังรู้สึกเหนื่อย ท้อ สับสน และหรืออื่นๆ การที่จะต้องคิด หรือจัดการอะไรคนเดียว
สำหรับผม ผมว่าผมคิดไม่ออก หรือคิดได้ ก็ไม่เบ็ดเสร็จ มีห้องนี้ ก็เหมือนมีที่ปรึกษา นะนี่
ที่สำคัญ ที่ปรึกษามีเป็นคณะ และไม่ต้องจ่ายตังค์อีกด้วย 55

ขอบคุณอีกครั้งกับความอบอุ่น กำลังใจ และคำแนะนำ ที่ห้องนี้มอบให้

ก่อนไป ฝากบอกต่อด้วยครับ สำหรับท่านที่อยากประชาสัมพันธ์ สินค้า บริการ หรือองค์กร ในแบบออนไลน์ หรือออฟไลน์ ติดต่อได้นะครับ
ผมขอแค่โอกาสในการนำเสนอ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงเก็บเงินครับ...ใช้หนี้ใช้สิน อิอิ

จากคุณ : pp.ar
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 54 00:06:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com