Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การแต่งงานเพื่อฐานะหรือเงิน เป็นเรื่องที่กำหนดได้หรือไม่ ติดต่อทีมงาน

อย่างที่เห็นไปไม่นานนี้ คืองานแต่งครั้งยิ่งใหญ่แห่งปีของเจ้าชายวิลเลี่ยม
กับเคท มิตเดอร์ตัน บ้างก็ออกมาวิพากษ์วิจารณ์ว่าแม่เจ้าสาวตั้งใจส่งลูก
ไปเรียนเซนท์แอนดรูว์เพื่อจะจับเจ้าชาย แล้วส่วนใหญ่ผู้หญิงที่ได้แต่งงาน
กับคนระดับ A-list ก็มักจะมีวิถีชีวิตคล้ายๆกัน เช่น พ่อแม่มักส่งไปเรียนโรงเรียน
คนรวย ทั้งที่ฐานะทางบ้านก็ไม่ได้ร่ำรวยเท่าไหร่ ส่งให้ทำกิจกรรมแบบ ตีกอล์ฟ
ขี่ม้า เข้ามหาลัยมีชื่อเสียง คบแต่กับเพื่อนที่ฐานะดี สุดท้ายก็ตกถังข้าวสารกันไป
หรืออีกทางหนึ่งคือ เข้าวงการ เป็นดารา นางแบบ นางงาม

แบบนี้แล้วถ้าเราตั้งเป้าหมายในชีวิตไว้ว่าจะแต่งงานกับคนมีฐานะให้ได้
หรือจะปั้นลูกให้แต่งงานกับเศรษฐี คุณคิดว่าเรื่องแบบนี้กำหนดได้มั้ย?

เราไม่ได้ว่าหรือแสดงความคิดเห็นอะไรนะ
แค่อยากรู้ว่าชาว pantip คิดยังไงกันบ้างค่ะ

จากคุณ : bibi4869
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 54 13:12:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com