Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนรักเราไม่เท่าเดิมจะอยู่หรือจะไปดีครับอยู่ก็เจ็บช้ำจากก็ปวดร้าวว ติดต่อทีมงาน

อยู่ต่อเพราะรัก (1 คน)
  ไปดีกว่าอยู่ไปเจ็บช้ำ (4 คน)

20.00%
  อยู่ต่อเพราะรัก (1 คน)
 80.00%
  ไปดีกว่าอยู่ไปเจ็บช้ำ (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

คือ...ไม่รู้ว่ามันเป็นกรรมของผมหรือ...อะไรก็ไม่รู้...
ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดี..
เลิกกับแฟนคนเก่าที่คบกันมา4ปีเพราะเจอแฟนคนใหม่ทั้งๆที่แฟนเก่าไม่เคยทำไม่ดีกับผมเลยแต่เป็นเพราะผมเองที่ไม่ดีเองเจ้าชู้เองตลอดเวลา..เลยเลิกกัล..มาคบกับคนใหม่..1ปีผ่านไปผมก็ยังทำใจไม่ได้ที่จะเลิกกับแฟนเก่าก็ยังติดต่อกันตลอด..เลยพยายามจะเลิกกับแฟนใหม่..กลับไปหาแฟนเก่าเพราะผ่านอะไรด้วยกันมาตั้งเยอะ...แต่แฟนใหม่รักผมมาก..เขาพยายามตามผมตลอดโทรสับเช็คตลอด..ผมทะเลาะทุกวัน..เซ้าซี้ผมทุกวัน..ผมขายโทรสับทิ้งเลย..เขาก็มาตามหาผมที่บ้านร้องห่มร้องไห้..แต่ก็อีกนั่นแหละแฟนใหม่ของผมเนี้ยแหละที่ผมคิดว่าเขาจะเป็นแม่ที่ดีของลูกผมได้เรียบร้อยดีน่ารัก..ผมยอมทิ้งทุกอย่าง...รวมทั้งแฟนเก่าและบรรดากิ๊กๆทั้งหลายของผม..เพื่อมีเขา..ตอนผมไม่มีตังของที่ผมรักผมก็เอาไปขาย..เพื่อไปเที่ยวเพื่อที่จะได้อยู่กับแฟนใหม่..เพื่อทำให้เขามีความสุข..พอคบกันผ่าน1ปีกว่าๆเขาบอกเลิกผมตรงกับที่ผมจะต้องไปเรียนต่อที่ต่างจังหวัดและเขาคงทำใจได้ที่จะเลิกกับผม...และผมก็ง้อเขาตรงนี้ผมยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลยไปว่าที่ผมขอเขาคืนดีให้กลับมารักกันเหมือนเดิมเป็นเพราะอะไรเพราะเสียดายวันเวลาหรือว่าเสียดายทุกอย่างที่ทำลงไปหรือเสียดายที่เสียคนดีๆไป..เอาเป็นว่าเขาก็หนีผมบ้างละคราวนี้..บอกแม่..บอกพี่..ง่ายๆทั้งบ้านเขากีดกันผมทุกสิ่งอย่าง...ง้อแล้วโทรเข้าทั้งเบอร์พ่อเบอร์แม่ก็ไม่รับ..ไปที่บ้านเลยผม..ก็ไล่ผมกลับบ้าน..น้ำตาร่วงเป็นปีบเลยคราวนี้ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วจนปัญญาแล้วก็เลยส่งข้อความเข้าไปที่เบอร์แม่เขา"ให้โอกาสผมอีกสักครั้งไม่ได้เลยหรอครับ"ไม่รุ้เป็นเพราะอันนี้หรือเปล่านะที่ทำให้เราได้กลับมาคบกันอีกจึงได้คบกัลมาได้หลายเดือน..แต่ตลอดเวลาที่คบกันมันก็ไม่เหมือนเมื่อก่อน...ใหม่ๆจะทำอะไรก็ดีไปหมด..บอกรักตลอด..เจอกันบ่อยๆสนใจกันว่าเวลาไหนจะทำอะไร..เขาโทรมาหาวันนึง5-6รอบบอกตรงๆก็ลำคาญเพราะบางทีก็เวลานอนบางทีก็เวลาเล่นไพ่...แต่มาวันนี้สิอยากให้กลับเป็นเหมือนเมื่อก่อนจัง...มีทั้งหึง..หวง...โทรหา..บ่อยๆ..เดี๋ยวนี้โทรหาวันละ2-3ครั้งผมโทรนะเขาไม่ได้โทร...และจะคุยกันรอบ4ทุ่มกันอีกก่อนนอนแบบว่าคุยกันน้อยมาก..พอคุยกันได้คำสองคำบอกง่วงประจำคำว่าอยากเจอไม่เคยเอ่ยชวนไปดูหนังกันไหมไม่เคยมี....คิดถึง...ไม่เคยได้ยิน..คำว่ารักเหมือนบังคับให้เขาบอก..บอกตรงๆก็น้อยใจ...จะเลิกก็ทำใจไม่ได้..ควรทำยังไงดีครับ???

จากคุณ : phumwanphen
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 14:23:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com