Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

_/\_ เราควรจะทำอย่างไรกับชีวิตดีคะ _/\_ ติดต่อทีมงาน

มีใครพอทราบมั้ยคะ ว่าที่ไหน มีที่อยู่สำหรับคนไร้บ้าน หรือ วัดไหนเค้าให้ผู้หญิงอาศัยอยู่ชั่วคราว หรือ สถานที่ปฎิบัติธรรมที่ไหนบ้างมั้ยคะ

เราตกงานมาหลายเดือนแล้วคะ ไม่มีเงินจ่ายค่าห้อง เกินเงินประกันที่เคยทำไว้ ตอนนี้ มีแค่กระเป๋าเสื้อผ้า มีเสื้อผ้าอยู่ 3-4 ชุด กับ โน้ตบุ๊ค 1 เครื่อง กับเงินที่พอกิน อีกสัก 2 วัน กับเอกสาร สำเนาทะเบียนบ้าน กับบัตรประชาชน ไม่มีเพื่อนที่ไหนเลย หลังตกงานนี่ก็ติดต่อใครไม่ได้ ไม่มีบ้าน ตจว.ที่จะกลับ หลังพ่อกับแม่แยกย้ายกันไปมีครอบครัวใหม่ เราก็ติดต่อใครไม่ได้เลย ไม่มีญาติพี่น้องที่ไหน

เรามีเอกสารแค่นั้นเลยไม่มีใครพอรับเราทำงาน อีกอย่าง เราไม่ได้เลือกงาน เราขอทำงานอะไรก็๋ได้ ไม่ให้เงินเราก็ได้ แต่เราขอที่ซุกหัวนอน มันก็หายากจังคะ เมื่อวาน เราเดินจนท้อเลย

วันนี้ก็เช้าอีกวันแล้ว เรายังไม่ได้นอนเลย เราเข้าไปที่มูลนิธิเพื่อนหญิง เค้าก็ถามโน่นนี่ เราไม่ว่า ถามเราได้ ดุได้ ตะคอกได้ แต่สุดท้ายก็ไล่เรา บอกว่าที่นี่คนเยอะแล้ว

เราจะขึ้นรถไฟฟรีไปหางานตจว.ก็ไม่รู้ต้องไปจังหวัดไหนบ้าง ถึงจะมีงานมีที่อยู่

ถ้าคุณเป็นเรา คุณจะทำอย่างไรดีคะ เราขอบคุณทุกคนมากนะ ที่มาตอบกระทู้เรา อย่างน้อยเราจะได้รู้ว่าเรายังมีเพื่อนอยู่บ้าง ขอบคุณจริงๆคะ

จากคุณ : ymca_k22@hotmail.com
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 54 08:00:32 A:180.183.106.133 X: TicketID:319261

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com