Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามครับ ท่านใดพอทราบเรื่อง LC บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

สอบถามครับ ท่านใดพอทราบเรื่อง  LC บ้างครับ

คืออย่างนี้ ผมขายสินค้าต่างประเทศน่ะ ซื้อมาขายไป และต้องใช้เงินหมุนเวียน คราวนี้ลูกค้าจะจ่าย LC 100% ให้ผม แต่ผมทำเป็นบุคคลไม่ใช่บริษัท แล้วเราจะรับ LC ได้ไหม

อีกอย่าง LC ที่จะจ่ายมาประมาณ ล้านกว่า - สามล้าน บาท  รอจ่าย เมื่อส่งของอีก 4 เดือนข้างหน้า   คราวนี้ผมต้องการเงินมาหมุนใช้ซื้อของ หรือไปมัดจำของต่างๆ จะต้องใช้เงินหมุนเวียน ประมาณ 4.5 แสน   แล้วอย่างนี้ผมจะขอ เงินทางแบงค์มาก่อน 4.5 แสน แล้ว คืนแบงค์ อีก4เดือนข้างหน้า หรือ 3เดือนข้างหน้า  และจ่ายดอกเบี้ยแบงค์ไป  อย่างนี้แบงค์เขาจะให้เราได้ไหม  อยากทราบครับท่านใดพอแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ICV68
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 54 07:45:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com