Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๏~ * ... กำลังใจ + มิตรภาพ = ยาวิเศษ ... * ~๏ ติดต่อทีมงาน

ดอกไม้

ความอบอุ่น ร่ำร่ำ อยู่ไม่ไกล
ความจริงใจ พายิ้ม มาโปรยให้
ความสุขมา เคล้าคลอ อยู่ใกล้ใกล้
ความสดใส มาพร้อม กำลังใจ
:
สรรพสิ่ง ในโลก ล้วนเปลี่ยนแปลง
อาจเหี่ยวแห้ง หากขาด ความฝันใฝ่
มาเสริมเติม พลัง ชีวิตไว้
ให้วันใหม่ ยังคง ความงดงาม
:
ไม่ก้าวเดิน ก็ไม่พบ ซึ่งปัญหา
อีกปัญญา จะเกิด อย่าครั่นคร้าม
ปัญญาพา ชีวิต ก้าวไปตาม
บันไดข้าม ความสำเร็จ ที่เป็นจริง
:
เมื่อก้าวเดิน ระวัง ไม่ประมาท
ธรรมชาติ จะช่วยเสริม ในทุกสิ่ง
ให้ราบรื่น กลมกลืน ไม่ติติง
เรียบเรียบนิ่ง เดินต่อ มีขอบเขต
:
มิตรภาพ ล้ำเลิศ บังเกิดก่อ
ความเพียงพอ เหมือนเป็น ยาวิเศษ
ทะนุถนอม น้ำใจ ในทุกเหตุ
ทุกประเภท ความสุข มาเรียงล้อม

pinkrose whiterose redrose

ป.ล. วันนี้..เสาร์สนุก สุข สดชื่น สมหวัง จงมีแด่ทุกท่านนะคะ smile

ขอเชิญทุกท่านร่วมแบ่งปัน บทกลอน / เสียงเพลงได้ทุกสไตล์...ทุกอารมณ์และทรงผมเจ้าค่ะ :)

กี้ฟหมดไปแล้ว..แต่ love ยังไม่หมด...ขอมอบ เลิฟ เป็นกำลังใจแด่ทุกท่านค่ะจข.กท.จะพาเจ้านายผู้มีพระคุณไปเที่ยวค่ะ .. แล้วจะเก็บภาพสวย ๆ มาฝากนะคะ อิอิ ^_^

จากคุณ : แสนดีเหมือนทราย
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 54 09:08:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com