Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอพื้นที่ระบายและขอความเห็นจาก รสก. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกชาวไร้สังกัดทุกท่าน

ผมเอกนะครับ  หวังเป็นอย่างยิ่งว่าเพื่อนๆจะจำกันได้ ( น่าน...คิดว่าตัวเองเป็นคนดัง )

ช่วงที่ผมกำลังหลงรักตัวอักษรของสมาชิกหลายๆท่านในห้องนี้

ชีวิตจริงผมกลับงานเข้าอย่างกระทันหัน  โดนเพื่อนร่วมหุ้นเบี้ยว Deal พร้อมกันถึง 3 คน

ยอดเงินอาจไม่มากนักสำหรับบางคน  แต่สำหรับผม  มันมากพอที่จะทำให้ต้องปวดหัวเลยทีเดียว

เนื่องจากมันอาจเป็นสาเหตุทำให้ผมเสียคน  เสียเครดิตได้........เลยทีเดียว

เครียด  เครียด  เครียดจนจับต้นชนปลายไม่ถูก  ไม่รู้จะหยิบจะจับตรงไหนก่อน

ต้องหลบฉากไปแก้ปัญหาก่อน  จนตอนนี้...แม้ว่าปัญหาจะยังไม่ได้รับการสะสางทั้งหมด

แต่ก็พอหายใจหายคอได้บ้าง...

ประสบการณ์ครั้งนี้ทำให้รู้ว่า  การลงทุนร่วมระหว่างคนกับคน  อาจก่อให้เกิดปัญหาตามมาได้เสมอ

ดังนั้น  หากจะลงทุนในรูปแบบการร่วมหุ้น  ต้องกำหนดหลักการและวิธีการบริหารที่ชัดเจน  โปร่งใส  จับต้องและสามารถตรวจสอบได้

อาจต้องมีข้อกำหนด..กติการะหว่างกัน  หรือที่เรียกกันว่าทะเลาะกันซะก่อน

ที่มาตั้งกระทู้...อย่างที่บอกอยากขอพื้นที่ระบาย  และอยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ

เพื่อนๆครับ...เพื่อนๆเคยมีปัญหาแบบนี้ไม๊  เสียศูนย์แบบผมหรือเปล่า  และมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรบ้าง  จึงผ่านมาได้ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

....เอก...

( ขอบคุณภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต )

จากคุณ : สถานการณ์มันพาไป
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 54 20:48:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com