Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้เป็นยังไง  เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมักประดังเข้ามา แทบจะพร้อมๆกันเลย

เมื่อวันอาทิตย์ dvd sony เกิดเสียขึ้นมา  วันจันทร์ ผมส่งเข้าศูนย์ซ่อม
   ดีที่ยังไม่หมดประกัน  แต่ก็เกือบๆไปละครับ  ศูนย์บอกรอซ่อม 1สัปดาห์
   ถ้าซ่อมไม่ได้  จะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ครับ แต่ต้องรอเป็น 2สัปดาห์

วันพฤหัส จอคอมพิวเตอร์  อยู่ๆก็เปิดไม่ติด  วันนี้(วันศุกร์)ผมเพิ่งไป
   ส่ง ศูนย์ซ่อมมาอีกเหมือนกัน (ประกัน 3ปี นี่ก็เกือบจะหมดประกัน   เหมือน  กัน เหลืออีกแค่เดือนดียว) lg ครับ พอกลับมาถึงบ้าน  มีแมสเสส  มาบอกว่าซ่อมให้เสร็จแล้ว  พรุ่งนี้ผมคงต้องรีบไปเอาเครื่องกลับมา

วันพฤหัส  ตอนเย็น ไปซื้อของกับลูกชาย กดเงิน ตู้ atm  ตู้ดูดบัตรเข้าไปเฉยเลย ดีแต่ว่า ไปกดที่หน้าธนาคารในห้าง  บิ๊กซี (ธนาคาร ไทยพานิช ปิดถึง 2ทุ่ม)
  ผมเข้าไปบอกเจ้าหน้าที่  เจ้าหน้าที่ขอบัตรประจำตัวประชาชน ถามผมว่า  กดที่ตู้ไหน (มีทั้งหมด4ตู้) ผมรอพักเดียว  เจ้าหน้าที่เอาบัตรมาให้ เช็คยอดเงินแล้ว  เงินไม่ถูกตัด เขาบอกว่า  บัตรหมดสภาพ  มันก็น่าจะหมดสภาพจริงๆละครับ  ทั้งเก่า  ทั้งหัก จนท.บอกผมว่า  ทำใหม่ได้เลย  แต่ต้องมีสมุดฝากเงินมาด้วย  ผมต้องกลับไปเอาที่บ้าน (ดีที่ว่า  บ้านกับแบ้งค์ อยู่ไม่ห่างกันสักเท่าไร) ผมก็เลยทำบัตรใหม่  จ่าย 100 บาท

ยังไงผมต้องขอบคุณเจ้าหน้าที่ ธนาคาร และศูนย์บริการทุกศูนย์และทุกท่านครับ ทำอำนวยความสะดวก  ให้ผมเป็นอย่างดีครับ

วันจันทร์นี้  ผมต้องออกสนาม ไปลำปาง  กลับอีกทีก็  สิ้นเดือนพอดี วุ่นก็วุ่น  แล้วมันจะเป็นแบบนี้บ่อยมาก  คือมีงานเข้ามา(งานหลวง)  ต้องมีเรื่อง ของเราเข้ามาทุกที(งานราษ)

นี่ยังไม่รวมเรื่องเงินฏีกาอีกนะครับ  (เงินยังไม่ออก แต่หน่วยพร้อมที่จะออกแล้ว  ทั้งคนและเครื่องจักร)  วันจันทร์นี้  คงได้วุ่นวายกับเรื่องเงินกันอีก
57xxxx บาท

แล้วมีเพื่อนๆ พี่ๆ  น้าๆ อาๆ  ท่านใด เจอแบบผมบ้างไหมครับ

วันนี้เข้ามาทิ้งทวน แจกแหลกครับ  ภายใน3วัน  ตัองให้หมด 100แต้มครับ
 เพราะไปงานสนาม  ผมจะไม่มีเนตใช้ครับ (ตั้งแต่คืนวันนี้- คืนวันอาทิตย์นี้เท่านั้นครับ)

สวัสดีครับ

จากคุณ : ป่าเหนือ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 54 18:57:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com