Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งคิดได้ว่าผู้หญิงน่าสงสารนะ.... ติดต่อทีมงาน

เฮ้อ...เพิ่งมาซึ้งถึงบทบาทของ"แม่บ้าน"ตอนที่ต้องมาดูแลบ้านเองครับ  ด้วยยังรีๆรอๆเข็ดเขี้ยวกับสาวใช้ที่ทางศูนย์จะส่งมาให้ใหม่ เลยเบรคเขาไว้ก่อน เพราะบางทีการไม่มีแจ๋วก็สบายใจไปอีกแบบหนึ่งครับ  

แต่ที่บอกว่านึกสงสารผู้หญิงที่ต้องดูแลบ้านขึ้นมา  ก็ เพราะเรื่องกินนี่แหละครับ  เฮ้อ...วันหนึ่งสามมื้อ  ลำพังผมน่ะง่ายมากครับ เพราะผมเป็นคนไม่ชอบอาหารมีกลื่น ผมสามารถกินซีเรียลกับนมและกล้วยตอนเช้า กลางวันกินแซนวิช และเย็นกินไข่ต้มได้อย่างสบายๆเลยครับ

แต่เมื่อต้องพ่วงแม่อายุ 80 เข้าไป  เอ่อ มื้อกลางวันเพิ่งหมดไปไม่นาน นี่ตรูต้องหามื้อเย็นแล้วเหรอวะ แถมอยากให้แมกินอาหารที่ดีต่อสุขภาพ  แต่ขี้เกียจจัง ช่วยคิดเมนูหน่อยนะคร๊าบบบบบบบ เดี๋ยวเย็นนี้ว่าจะหมักสะโพกไก่ แล้วนึ่งพร้อมผักแล้วกันนิ  ใช้ซึ้งแค่ใบเดียว  ง่ายดี ว่าแต่ นึ่ง 40 นาทีไก่จะเปื่อยมั้ยครับ วานท่านแม่บ้านช่วยบอกหน่อยนะครับ เดี๋ยวไปหมักไก่ก่อน

วุ้ย!!  ชาติหน้าขอเกิดเป็นหมาเหอะ กรูจะแดรกอาหารเม็ดซะให้เข็ด!!!!

ตอนเด็กๆแม่เขาเลี้ยงเรามาอย่างดี อาหารเลิศเลอแม่เขาอุตส่าห์ไปร่ำเรียนมาทำให้พวกเรากิน  ตอนนี้อย่าบ่นนิ....แต่แม่จ๋า เอาแค่ไก่นึ่งกับผักแล้วกันนะ เพราะโรตีแกงเนื้อ ฉู่ฉ่าปลากระพง หรือ พายไก่ซอสขาวอย่างที่แม่ทำน่ะ ผมไม่มีปัญญาคร๊าบบบบบบ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 54 16:35:51

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 54 16:33:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com