Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้ย!!! แก่แล้ว ต้องมักน้อยหรือไงฟระ...เคืองนะเฟ้ยยยย ติดต่อทีมงาน

ผมว่าผมไม่ได้รู้สึกแก่นะครับ หัวก็หงอกแบบรักษาหน้าเจ้าของคือกระจายๆหลบๆอยู่ข้างใน  ไม่อ้วนลงพุง...ดูแลสุขภาพอย่างดี มื้อเย็นกินมะละกอ หิวๆเมื่อก่อนงับช็อกโกแล๊ต เดี๋ยวนี้กินข้าวโพดต้มมั่ง แอ๊บเปิ้ลมั่ง ถ้าไม่เผลอก็กินแป้งน้อย  ถ้าเผลอก็ตัวใครตัวมัน อิ อิ...ที่ไม่งดคือกาแฟ แต่ขอบคุณฝังเข็มเพราะเดี๋ยวนี้หลับโลด...

แต่  แต่  ก็มีเรื่องให้เคืองครับ  ผมก็ย่อมมีเพื่อนวัยเดียวกันหรือแก่กว่า  ส่วนวัยเด็กต้องไปหามัน เพราะมันสถิตย์อยู่สองที่ครับ คือฟิตเนส และร้านเหล้า ซึ่งเดี๋ยวนี้ห่างๆเพราะยุ่ง

ขอบ่นอีเพื่อนแก่คร้บ...ทำไม แอ๊ตติจูด  หรือ ทัศนคติมันน่าตบกระโหลกอย่างนี้ครับ...แค่แก่มากขึ้นเฉยๆนะครับ  ยังไม่ได้จะตาย บ้าเอ๊ย!!!

มัน>ทำไมเมิงต้องตัดผมทุกสิบวันวะ เปลืองนะเฟ้ย
ผม>ไม่ชอบผมฟูไม่เป็นทรงง่ะ อยากให้มันดูดี สะอาด(ผมตัดกึ่งๆ crew cut) หรือสกินเฮดอย่างยาว
มัน>แก่แล้วอย่าวุ่นวายนักเลย หัวไม่ล้านก็บุญแล้ว
ผม>บ๊ะไอ้นี่ หัวกรู เงินกรู

มัน>ร้านนี้หมูหันอร่อย เมิงแดรกแค่ชิ้นเดียว บ้าเรอะ
ผม>ก็เมิงแดรกแทนกรูไง ตั้งครึ่งตัว ก็...กรูไม่อยากมีพุงไง
มัน> ฮู้ววว...แดรกๆไปเหอะ แก่แล้วมีพุงไม่เป็นไรหรอก
ผม>เรื่องของเมิงอยากไว้พุง...กรู เพิ่งถอยยินส์มา กรูอยากหล่อ

มัน>ได้ข่าวว่าเมิงว่ายน้ำ โยคะ ปั่นจักรยาน จะอยู่ให้ถึงร้อยเหรอ?
ผม> เปล่า ทำแล้วมันติด สดชื่น...แล้วเมิงง่ะได้ข่าวว่าเบาหวานถามหา ไขมันสูง แถมเก๊าท์แดรก ออกกำลังกายสิ เดินวันละครึ่งชั่วโมงก็
ยังดี
มัน>ขี้เกียจว่ะ  ไม่อยากอยู่นาน
ผม>งั้นรอเดี๋ยว...จะไปซื้อของมาให้
มัน>อะไรเหรอ? จะซื้อไรให้กรู
ผม>ซื้อยาเบื่อให้เมิงแดรก จะได้ตายๆไปซะ กรูรำคาญ...ไม่อยากอยู่ก็รีบตายๆไปเหอะ หยอกเย้า หยอกเย้า  หยอกเย้า

ความชราไม่ใช่จุดจบของชีวิตนะครับ คุณก็ดูดีได้ หล่อได้ แต่งตัวทันสมัยได้ จะรีบเน่า รีบตายไปไหนครับ

ถึงจะไม่หล่อเท่าป๋าในรูป  แต่ก็พยายามจนถึงที่สุดครับ สุดท้ายก็ตายเหมือนกัน  แต่ก็ขอตายแบบดูดีหน่อยแล้วกันครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 54 18:10:09

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 54 18:07:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com