Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ครับ เพลงนี้รึป่าว....ที่แม่ชอบ ติดต่อทีมงาน

ผมจำได้ ตอนเด็ก แม่จะเปิดเพลงประมาณนี้ ในตอนเช้าๆ ของทุกๆวัน
ไม่รู้ว่าแม่ตั้งใจเปิดเพลง เพื่อปลุกผมกับน้องรึป่าว
ได้ฟังจนท่องได้หมดทุกคำในสมัยนั้น
ครั้นผมโตขึ้นเป็นวัยรุ่น เพลงพวกนี้ ผมไม่ฟังเลย จะฟังก็แต่สติงตามประสาวัยรุ่น
เช้านี้ โทรไปหาแม่ แล้วเปิดเพลงนี้ใส่โทรศัพท์ ผมน้ำตาซึมเลย เมื่อแม่ถามว่า  จำเพลงที่แม่ชอบได้หรือ

แม่คงไม่รู้หรอกว่า ผมฟังเพลงพวกนี้บ่อยมาก แม้ว่าหลายๆคนที่ฟังด้วย จะบอกว่าเชยบ้าง ล้าสมัยบ้าง  แต่เพลงของแม่ อยู่ในใจลูกเสมอ
รักแม่นะครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 10:39:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com