Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐ จุดยืนของผมอยู่ตรงนี้ ๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

smile ผมแปลกใจจริงๆ

คนกลุ่มน้อยในห้องไร้สังกัด จะมายุ่งอะไรกับผม  exclaim

คนพวกนี้อาจจะแก่กว่าผม มาเล่นห้องไร้สังกัดก่อนผม

แต่ไม่ใช่ว่า เข้ามาก่อน มาจับกลุ่มกันก่อน

จะถือวิสาสะ ยึดครองพื้นที่ กลายเป็น "เจ้าของไร้สังกัด ณ. พันทิป"  ไปแล้ว

นึกจะกะเกณฑ์อะไรเอาเอง ตามใจชอบ อย่างนั้นหรือ

นี่แหละ หนา เขาเรียก "ตัณหา"  รู้จักไหมครับ

สมองมี แต่ไม่นำพาบ้างเลยว่า

เวปบอร์ดสาธารณะ เขาถือเป็นพื้นที่สาธารณะ ใครจะมาใช้ได้เสมอ

ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน  คนเก่าจะทำอย่างไร ก็ทำไป

คนใหม่จะทำอะไร มันสิทธิของเขา  exclaim  

ตราบใดที่ คนนั้นไม่ได้ละเมิดสิทธิของใคร ไม่ได้ทำผิดกฏกติกามารยาทของพันทิป

จะเอาอะไรไปตัดสินว่า ... ผิด

ผมโพสไม่ดี พูดไม่เพราะ ไม่เป็นที่ถูกใจ ....  "มันเรื่องของผม"

คู่กรณีที่เสียหายเท่านั้น จึงจะออกมาใช้สิทธิโต้แย้งด่าผม

แต่นี่อะไร อยู่กันมานาน แต่ไม่รู้จักสิทธิ และ หน้าที่ของตัวเอง

คนเช่นนี้เหรอครับ  คือ ผู้ดี  ?

จะใช้สิทธิสอนผม นั่นสอนได้ ผมชอบ

แต่คนสอนต้องรู้ขอบเขตและใช้สิทธิ ภายในอำนาจของตัวเอง

ถ้าสิทธิของตัวเอง ยังไม่รู้ แล้วคุณจะมาบอกอะไรผม

น่าอับอายจริงๆ  exclaim

จากคุณ : TinyNu
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 54 14:51:26

ลด ละ เลิก วาจาส่อเสียดกันได้ บรรยากาศในห้องโดยรวมก็จะดีขึ้นครับ

PANTIP.COM 

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com