Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยคำนวณค่าเดินทาง และเวลาในการเดินทางด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ถ้าผมพักอยู่ซอยเอื้อมรสุข แถวๆ รามคำแหงซอย 1 จะเดินทางไปทำงานที่ BTS เพลินจิต (อาคาร wave place) เดินทางแบบไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ ในแง่เวลาและค่าใช้จ่าย

1. เดินมาขึ้น Airport link รามคำแหง ลง BTS พญาไท แล้วต่อ BTS ไปเพลินจิต (ใช้แบบบัตรเติมเงินทั้งหมด เพื่อประหยัด) มีค่าใช้จ่ายและเวลาเดินทางเท่าไหร่ ต่อเที่ยวครับ
2. ขึ้นรถเมล์ สาย 40 หรือ 501 มาขึ้น BTS ย่านที่ผ่าน (อาจจะพระโขนง หรือเอกมัย) แล้วต่อ BTS มาทำงานเพลินจิต (ใช้แบบัตรเติมเงินเหมือนกัน) ใช้เวลาและค่าเดินทางประมาณเท่าไหร่ครับ

ปล. ผมเข้างาน 9 โมงทุกวันครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเก็นครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 54 23:32:04

จากคุณ : jiggawatt
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 23:31:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com