Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐ เชิญ และ/หรือ แอบด่า ๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐{แตกประเด็นจาก M10954440} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

เมื่อวานตั้งกระทู้ที่แตกประเด็นมา ผมเห็นว่ากระทู้ได้ตกลงไปเยอะแล้ว จึงมาขึ้นกระทู้ใหม่คงไม่ว่ากันนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น และหลายๆท่านบอกว่ารอคำแปล
วันนี้เลยขออนุญาตนำคำแปลที่นักเรียกเก่าญี่ปุ่นท่านแปลไว้ให้มานำเสนอครับ

ผมอ่านแล้ว ไม่แน่ใจว่าเค้าเชิญท่านอดีตนายกทักษิณด้วยความจริงใจแค่ไหน?
และแอบมีความรู้สึกว่า เค้าแอบๆด่ากระบวนการยุติธรรมเราหรือเปล่า?

เพราะประธานสถาบัน นาย มิซึโนะ คิโยะชิ และ ผู้แทนคณะกรรมการบริหาร นาย ฮิงุราชิ ทะกะโนะริ
ก็เป็นนักการเมืองและอดีตรัฐมนตรีของรัฐบาลญี่ปุ่น จึงมีผลถึงอดีตคณะรัฐบาลไทยชุดที่แล้ว

ทั้งนี้ แล ทั้งนั้น โดยส่วนตัวผม ผมไม่เคยไว้ใจนักการเมืองไม่ว่าจะสังกัดพรรคไหนๆก็ตาม
เพียงแต่ผมเลือกที่จะเชื่อนักการเมืองหรือพรรคการเมืองที่น่าเชื่อถือมากกว่าอีกพรรคหนึ่งเท่านั้น

ผมได้นำบทแปลมาให้อ่านกันเพื่อจะได้วิจารณ์กัน ตามพอสมควรครับผม smile
สำหรับท่านที่ไม่ชอบผมก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ อย่างไรเสียถ้าไม่ชอบก็ผ่านๆไปได้ก็ผ่านๆกันไป

กรุณาอย่าแจ้งลบเลยนะครับ ผมไม่อยากจะไปตามกับเว็บมาสเตอร์เหมือนกระทู้ก่อนหน้าที่โดนแจ้งลบไป
อีกอย่างผู้ที่แจ้งลบไปนั้น เหตุผลที่ทางเว็บให้มานั้น ผมก็ไม่เห็นด้วย แต่ก็นะ.. คนเรามีน้ำใจต่อกันได้ เรื่องแค่นี้ สบายๆครับ

ที่มา http://goo.gl/Ac9y8

จากคุณ : กราสิก
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 08:35:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com