Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเป็นทหารรุ่น 51 ผลัด 1 ยังไม่ได้รับเงินตกเบิกเลย จะทำอย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นทหารเกณฑ์ในกรมทหารสังกัดหนึ่ง รุ่น 51 ผลัด 1 เป็น 1 ปี คือ เมื่อปีที่แล้วประมาณเดือนเมษายนผมได้รับข่าวว่า ทหารรุ่นของผมจะมีสิทธิ์ได้รับเงินตกเบิกด้วยเป็นจำนวนเงินเกือบๆ 2 หมื่น ซึ่งสำหรับผมก็ถือว่าเยอะอยู่ ซึ่งเมื่อได้ทราบเช่นนั้นแล้วก็ได้ไปทำการติดต่อหมวดการเงินพัน 1 และทางเจ้าหน้าที่ได้แจ้งถึงสาเหตุของการที่เงินไม่สามารถโอนเข้าบัญชีได้เนื่องจากบ​ัญชีทหารของผมนั้น ไม่ได้มียอดเงินเข้าออกเป็นเวลานานจึงไม่สามารถโอนเงินจำนวนดังกล่าวเข้ามาได้ เพราะหลังจากที่ปลดจากการเป็นทหารในเดือน พ.ค.52 ผมก็ไม่มีเหตุจำเป็นอะไรที่จะใช้บัญชีทหาร ซึ่งผมคิดว่ามันไม่ใช่ความผิดของผม เพราะก่อนที่ผมจะปลดประจำการ ผมยังไม่ทราบด้วยซ้ำไปว่าจะได้รับเงินตกเบิก ผมจึงปรึกษาต่อทางเจ้าหน้าที่ และได้แนะนำให้ผมเข้าไปที่กรมเพื่อนำเอกสารต่างๆ ไปให้และจะทำการดำเนินการตามเงินจำนวนนี้มาให้ แต่เวลาผ่านไปเกือบ 1 ปีครึ่ง ก็ยังไม่มีความคืบหน้าแต่อย่างใด โทรไปไถ่ถามก็ได้รับคำตอบเดิมๆ ว่าจะตามให้ ผมก็เข้าใจนะครับ แต่ก็ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ เหมือนเดิม ผมไม่รู้จะไปปรึกษาใครจริงๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้รบกวนช่องทางนี้ในการเป็นกระบอกเสียงให้ผมด้วยนะครับผม เพราะไม่ได้มีแค่ผมคนเดียวที่ยังไม่ได้รับเงินจำนวนนี้ ยังมีเพื่อนๆ ร่วมรุ่นอีกจำนวนหนึ่งที่ยังไม่ได้เช่นกัน ผมคิดว่าถ้าเป็นท่านๆ ท่านก็คงจะรู้สึกเสียดายเงินจำนวนนี้ เงินที่คุณมีสิทธิ์ที่จะได้รับ ค่าตอบแทนที่คุณต้องแลกมาจากความขยัน อดทน อดกลั้น ทุกสิ่งทุกอย่างในระหว่างรับราชการทหาร ผมรบกวนปรึกษาด้วยนะครับผม ว่าผมควรจะทำอย่างไรดี ขอบคุณมากๆ นะครับ

จากคุณ : BirZZa
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 02:50:23 A:115.87.133.245 X: TicketID:327593

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com