Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกือบยั้งอารมณ์ไม่อยู่ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานตอนเย็นผมขับรถพาลูกๆไปตลาดเปิดท้าย มีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังกันสักเล็กน้อยครับ
ขณะที่กำลังชลอรถและจอดเพื่อให้คันหน้าซึ่งกำลังถอยออกมาจากที่จอด ได้ถอยออกสดวก
เพื่อผมจะได้เข้าจอดแทนที่อยู่นั้น เก๋งคันที่ขับตามมาไม่รู้อารมณ์เสียมาแต่ไหน บีบแตรไล่เฉยเลย
ผมส่งสัญญานไฟเลี้ยวซ้ายเพื่อให้แซงขึ้นไปเพราะเห็นว่าช่องขวายังเหลือทางให้รถแซงขึ้นได้อีก
รถเก๋งคันนั้นค่อยๆแซงขึ้นมา แต่พอแซงมาได้ครึ่งคันก็ทำท่าเหมือนไม่แน่ใจว่ารถจะผ่านได้หรือเปล่า
เก๋งคันนั้นจอดนิ่งอยู่พักหนึ่ง จะไปก็ไม่ไป ผมนึกในใจว่า เอ้ะ หรือว่าจะเป็นมือใหม่หัดขับ
ตอนนั้นก็นึกห่วงๆเค้าอยู่เหมือนกันนะ กลัวจะแก้ไขสถาณะการณ์ไม่เป็น
ขณะนั้นรถคันหน้าถอยออกมาและขับออกไปพ้นแล้ว

ขณะที่ผมกำลังจะเอารถเข้าจอดอยู่นั่นเอง รถเก๋งคันนั้นก็ได้แซงขึ้นมาอย่างช้าๆ
ช่วงนั้นเอง ผมจึงหันไปมองดูคนในรถเพราะสงสัยว่าเค้ามีปัญหาอะไรแน่ถึงได้บีบแตรไล่
คนขับผู้ชาย ตัวไม่โตนัก และไม่ได้หันมาทางผม คงรู้ว่าผมคงกำลังมองดูอยู่
แต่เหมือนฟ้าผ่า เมื่อผมเห็นผู้หญิงวัยประมาณ 30 ต้นๆที่นั่งอยู่ข้างคนขับด่าทอผมอย่างไร้เหตุผล
ถึงจะไม่ได้ยินเสียงเพราะรถทั้งสองคันปิดกระจกก็จริง แต่จากภาพที่เห็น ผมอ่านปากได้ชัดเจน
ผู้หญิงคนนั้นหันมาด่าผมว่า"ahi-h่a"แต่พอรู้ว่าผมมองอยู่เธอก็รีบหันหน้าหนีจนรถเลยไปในที่สุด

ปรี๊ดเลย ตะลึงพักใหญ่ อยากตามไปเคลียร์ ดีที่มีลูกๆอยู่ในรถก็เลยไม่อยากแสดงอารมณ์เถื่อนให้เห็น

เจ็บแสบครับกับคำด่าจากปากของผู้หญิงที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เหมือนโดนตบหน้าอย่างแรง
ปลงยาก กว่าจะหายโกรธคงใช้เวลาหลายวัน ผมจำทะเบียนได้ นึกในใจว่าอย่าให้เจอเชียว
ช่วงนี้ทำได้อย่างเดียวคือทำใจและทำสมาธิ อารมณ์คนวัยทองมันแรง เข้าใจละ เฮ้อ !
ลูกโป่งกระเช้า
...

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 54 15:29:19

จากคุณ : Resource of life
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 13:53:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com