Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เธอ,,,,ยังคงอยู่ ในความคิดคำนึง ติดต่อทีมงาน

เฮ้อ....ยังไม่ทันเล่าก็ถอนใจแล้วครับ  เพื่อนผมแฟนของเธอเป็นทหารครับ  เขาสองคนมีกำหนดว่าจะแต่งงานกันเมื่อสามปีที่แล้ว แต่...เขาของเธอมาเสียชีวิตก่อนกำหนดแต่งประมาณหกเดือนครับ  วันก่อนเจอเธอในงานรวมเพื่อนที่นานๆจัดขึ้นทีหนึ่ง  เธอดูสดใส เป็นปกติ...ผมยังชมว่า เธอเข้มแข็งดีนะ  และถามว่ามีใครใหม่ในชีวิตหรือยัง  เธอยิ้ม...และบอกว่า  ยัง ตอนนี้เธอมีธรรมมะ และ มีพ่อแม่ที่ต้องดูแล

เรานั่งคุยกันไปเรื่อยๆ ดูเธอนิ่งและสงบ...ทำให้นึกถึงตอนเรียนธรรมศาสตร์ครับ  ผม...ที่ใครๆว่าจะต้องได้แต่งงานก่อนใคร  เพราะรู้จักผู้หญิงเยอะ....555 ยังครองความโสดเหนียวแน่น  ส่วนเธอ บุคคลิกป้ามาก กลับมีนักเรียนนายร้อยนิสัยดีมาตามจีบ...เป็นคู่รักที่งดงามน่าอิจฉา....

เธอคงเห็นผมเป็นมิตรเก่า และเรานั่งแยกตัวออกมาจากพวกนกกระจอกแตกรัง เธอคุยเรื่องธรรมมะ และชวนผมไปปฏิบัติธรรม....

"บางทีนะซอย...เราไปนั่งสมาธิ  บางครั้งที่จิตเรารวมตัว และนิ่ง  บางทีเรารู้สึกว่า "เจต" มาอยู่ข้างๆ ได้ยินเหมือนเสียงหายใจ  หรือ บางทีเหมือนเขามานั่งเป็นเพื่อน"  ผมนั่งฟังอย่างนิ่งเงียบ มันฟังดูช่างงดงาม กับการที่เรารักใครสักคน แม้นว่าตัวตนเขาจะไม่อยู่บนโลกนี้  แต่สายใย  สายใจ นั้นยังอยู่....

ผมพูดเบาๆว่า "ป่านนี้เจต คงไปเกิดแล้วละมั้ง คนดีอย่างนั้น คงได้ไปในที่ดีๆ..."  เงียบ ไม่มีเสียงตอบ แต่สายตาของเธอทอดไปไกล และอ่อนโยน...

"ซอย...เชื่อมั้ย บางทีนะ ไม่ใช่บางทีหรอกบ่อยๆเลย  เราโทรไปที่เบอร์เขา เพื่อฟังเสียงเขาบอกให้ฝากข้อความ...เรารู้นะว่าจะไม่มีคำตอบ  แต่เราก็ฝากข้อความ  เราบอกเขาว่าคิดถึง  อยากเจอ บางที...เราดูปฏิทินนะ เห็นวันหยุด ยังนึกว่า ถ้าเขายังอยู่  เขาคงขึ้นมา และได้เจอกัน"....

เขียนมานี้  ไม่มีอะไรหรอกครับ  แค่อยากจะ...เฮ้อออออออ เวลากรูตายจะมีใครคิดถึงกรูมั้ยว้า!!!!  เศร้าโว้ยยยยยยยย

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 16:01:05

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 15:35:18

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 15:23:50

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 15:23:09

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 54 15:20:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com