Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ผมรับข่าวดี และข่าวร้ายในวันและเวลาไกล้เคียงกัน+++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ..ช่วงนี้จะไม่ค่อยมีเวลาเข้าคอมเมนต์ ในรสก.ดังที่ทราบ ผมป่วย...และตามรักษาที่รพ.ทรวงอก นนทบุรี และสุดท้าย ก็ยังไม่ทราบว่า ผมเป็นอะไรกันแน่ เพราะทำทีซี.สะแกน ส่องกล้องสองหน และเจาะเอาชิ้นเนื้อจากปอดไปตรวจ ยังวินิฉัยไม่ได้ ว่าเป็นอะไร สุดท้ายหมอขอผ่าตัดชิ้นเนื้อไปตรวจ ซึ่งครั้งนี้เราก็มาปรึกษากันว่า จะทำอย่างไร เพราะการมารักษาที่รพ.ทรวงอกใช้เวลาสองเดือนแล้ว แต่ยังไม่รู้ผลอะไร แม้ผมและน้องสาวจะบอกผมรับได้แม้จะเป็นโรคร้าย แต่หมอบอกกับน้องสาว ว่าหากมะเร็งก็ไปมากแล้ว แต่หมอก็ไม่บอก...แต่จะขอผ่า..สรุปเราจะยอมเสียเงินมากไปรพ.กรุงเทพ และไปก็เริ่มทำทีซีสะแกน และเจาะเอาชิ้นเนื้อตรวจ และใช้เวลาสั้นๆเพราะรพ.เอกชน และผลผมเป็นโรค วัณโรค เพราะหมอใช้วิธี ฉีดเชื้อเข้าผิวหนัง เพียงรุ่งขึ้นผิวผมแดงและบวม นั่นหมายถึงผมเป็นวัณโรคจริง และตอนนี้เริ่มกินยาแล้วครับ มีผลข้างเคียงพอสมควร...

และในวันเดียวกัน ทีรับรู้ว่าไม่ได้เป็นมะเร็ง เพื่อนรุ่นน้องโทร.ข้ามโลกมาหา บอกบริษัทที่ทำงานไม่ให้ Visa ที่ขอยืดไปสามเดือนและได้เทอมิเนท คือสิ้นสุดการว่าจ้าง เพื่อนบอกทั้งร่ำไห้..ผมบอกไม่เป็นไรนะทำมาก็๒๖ปีครึ่งแล้ว...เขาไม่ให้ทำก็เท่ากับว่ายุติกัน ครับยอมรับว่า สะดุดไปเพราะข้าวของเครื่องใช้ยังอยู่ที่โน่นมูลค่าไม่น้อย ผมก็บอกให้บางส่วนและส่งมาเป็นบางส่วนบ.ที่ทำงานรับภาระส่ง พร้อมทั้งเงินขวัญถุงที่ทำงานมาเกือบ๒๗ปี พร้อมเงินเดือนสองเดือนสุดท้าย ให้เป็นกรณีพิเศษ

ที่ผมเสียใจคือ ไม่ได้ร่ำลาเพื่อนๆ แม้จะเป็นชาวตปท.แต่เราทำงานร่วมกันมา นานโข เหมือนครอบครัวเดียวกัน แต่ยุคนี้การสื่อสารมันล้ำยุค หากคิดถึงกันก็โทร.เพียงเสี้ยววินาทีก็ได้คุยกันแล้ว

ขอขอบคุณเพื่อนในรสก.ทุกท่านในความเป็นห่วงทั้ง หลังไมค์ และหน้าบอร์ด และทางโทร.ซึ่งผมกระผมไม่สามารถ จะเอ่ยชื่อได้หมดครับ..ขอบคุณจากใจจริงครับ

จากคุณ : kwanchaiisra
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 13:00:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com