Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....กินปู....ไม่ร้อนท้อง ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับ ลุงป้า น้าอา พี่ๆ น้องๆ ปู่ด้วยครับ

วันนี้ตะโก จะพาออกทะเล ไปดูเค้าจับปูม้ากัน  และ พาชิมเมนู ปูม้า ผัดคื่นช่าย เมนูนี้ ไม่ร้อนท้องครับ

ไปพร้อมกันเลยนะครับ

ที่เห็นกองๆนั่นคือ อวนครับ เอาไว้วางดักสัตว์น้ำต่างๆ ชาวประมงจะมีอวน3-4หัว เพื่อเอาไว้ หาเลี้ยงชีพครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 54 11:39:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com