Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุดท้ายก็.......ฟัก,,,,,,, ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับ ลุงป้า น้าอา ปู่ฉ่ำ พี่ๆน้องๆ และสมาชิกทุกๆท่านครับ
วันนี้มีฟัก มานำเสนอ ช่วงท้ายๆน่ะครับ
ส่วนอาหารการกิน วันนี้ต้องออกตัวก่อนครับ อาจจะไม่ลงลึกมากนัก เพราะมือนึงต้อง ใส่นวม  อีกมือนึง จับตะหลิว อาจจะไม่ละเอียดนะครับ ยังไงก็ขออภัย ล่วงหน้า นะครับ

เมื่อวานนี้  ช่วงเย็น ไปเที่ยวตลาด ก็ธรรมดาของสังคมที่นี่ครับ ตกเย็น ค่ำก็มาเจอหน้ากัน พูดคุยกัน เพราะกลางวันค่างก็มีภารกิจของตัวเอง

ตะโก มาเจอลุงฉิ้น ครับ แกเป็นคน แถบตะวันออก แถวศรีราชา แกบอกว่า แกอยากกิน แกงคั่วสัปรด  เข้าทางเลยครับ ตะโกก็ชอ
บแกงคั่ว ถ้าใส่ไข่แมงดาด้วยละก้อ ต้องมีเติมข้าว  แต่ลุงฉิ้นบอกไม่มีไข่แมงดา ไม่มีหอยแมงภู่ แกงกับอย่างอื่นได้ปล่าว
จัดไป ครับ หมูสามชั้น ก็เข้าได้ กับสัปรด
ตื่นเช้ามา สัปรด กะทิ หมูสามชั้น แขวนอยู่หน้าบ้าน
จึงรีบปอกสัปรดก่อนครับ

แก้คำผิดนะครับ เพราะไม่ทราบว่าขึ้นแนะนำ กลัวโดนติติงอ่ะครับ
ตะโกไม่ได้ตรวจทานครับ  เพราะมือนึงใส่นวมอยู่ อีกมือนึง จับตะหลิวครับ
ขอโทษด้วยนะครับ ที่มีคำผิด
แต่ลงท้ายแล้ว  ก็ ฟัก......จริงๆครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 54 19:07:19

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 14:26:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com