Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่าเราจะ บูชา เสด็จพ่อ ร.๕ ด้วยอะไรจึงจะดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากจะรบกวนสอบถามเรื่องหนึ่งค่ะ คือว่าได้ไปดูหมอมาค่ะ หลังจากไม่ได้ดูมาหลายปีแล้วค่ะ แต่จริงๆ แล้วเค้าก็บอกว่าเค้าไม่ได้เป็นหมอดูนะคะ เพราะเค้าไม่ชอบดูหมอ แต่เค้าดูจากจิตค่ะ (ดูผ่านโทรศัพท์) ค่ะ เค้าถามชื่อ นามสกุล และวันเดือนปีเกิด เท่านั้นค่ะ แล้วท่านก็ทักว่าน้ำทำผิดต่อองค์เทพ จึงถามว่าองค์เทพไหนค่ะ แล้วจะแก้อย่างไรค่ะ เค้าก็บอกมาว่าเท่่าที่เห็นเป็น เสด็จพ่อ ร.๕ ค่ะ เพราะำเราบูชาท่านผิดค่ะ ให้แก้ไขให้ถูกต้องค่ะ  เค้าบอกว่าเสด็จพ่อฯ ชอบเสวย มะพร้าวอ่อน  กล้วยน้ำหว้า  ชมพู่  ทองหยิบ ทองหยอด  

ให้เราขอขมาที่ไหว้แบบผิดๆ เพราะจริงๆ แล้วท่านไม่ชอบ "เหล้า" ให้เปลี่ยนเป็นกาแฟดำค่ะ

จึงไม่แน่ใจค่ะเพราะปกติก็จะมีแต่ถวายบรั่นดีกันทั้งนั้นเลยค่ะ ใครทราบแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าเราจะเลือกถวาย อย่างใดอย่างหนึ่ง  และกาแฟดำ  พร้อมทั้งเปลี่ยนดอกไม้ให้เสด็จพ่อทุกวันอังคาร จะได้มั้ยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : แม่ออมบุญ
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 54 15:52:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com