Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รำคาญสังคมจอมปลอม ติดต่อทีมงาน

รำคาญมากครับ พวกคนที่มักมองผมว่าเป็นตัวตลก หรือมักจะติชินนินทาว่าผมเป็นแบบนั้นแบบนี้ อาจจะไม่ได้พุดออกมาตรง ๆ แต่พูดอ้อม ๆ เราก็เข้าใจว่าเป็นอย่างไร ไม่ชอบบุคคลพวกนี้เลยครับ

บุคคลที่สอง เป็นคนที่ไม่ได้ทะเลาะกัน แต่ไม่ชอบขี้หน้าอ่าครับ ไปทำกิจกรรมอะไรแล้วเห็นหน้าเขาเราก็เริ่มเกร็ง ไม่เป็นธรรมชาติ ไม่มีความสุข ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยทะเลาะกัน เป็นเพราะชาติที่แล้วต้องเคยเป็นศรัตรูกันแน่ ๆ อ่ะ

อยากเดินออกไปจากสังคมพวกนี้แล้วครับ...แล้วไปเริ่มต้นชีวิตที่เราวาดฝันไว้(ในอากาศ) ไปทำงาน(งานหนึ่งที่ผมฝัน ได้เงินหลายแสน) แล้วไปสร้างบ้านที่กรุงเทพฯ ไม่อยากอยู่บ้านเกิดแล้ว เบื่อเพื่อนบ้าน เบื่อสังคมปัจจุบัน...ตอนนี้แค่รอเวลาที่เหมาะสมครับ แต่งานที่ผมอยากทำ..มันช่างไกลจากความเป็นจริงเหลือเกิน เฮ้อ...ตื่นขึ้นมาไปเรียนก็ไม่ได้มีความสุขเลยที่ได้เจอสังคมแบบนั้น จะกลับบ้านทีก็เบื่อเพื่อนบ้านที่ทำตัวแย่ๆ เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

จากคุณ : ผมจะอยู่เพื่อคุณสองคน
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 54 20:21:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com