Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หอย.......น้ำแดง ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีบครับ ลุงๆป้าๆ น้าๆ อาๆ ปู่ด้วย และสมาชิกทุกท่านครับ
เมื่อวาน แถม วันนี้ มีการท้าทาย เรื่อง หอยๆ
ความจริงแล้ว ตะโก ไม่ชอบ หอยเท่าไหร่ ครับ
อาจเป็นเพราะ ตอนเด็กๆ ทานหอยทีไร ปวดท้องทุกที
แต่วันนี้ ไม่มี หอย คงไม่ได้ครับ
เพราะเห็นเค้าชอบพูดกันหนักหนาว่า  "กินหอย แล้วแรงดี"

ตามมาเลยครับ อาขุน เซียนหอยกระป๋อง ตัวจริง
มีตั้ง 2 ป๋อง แน่ะ

ตะโก ใช้หอยหนามครับ หรือเค้าเรียกอีกชื่อนึงว่า หอยมะระ
เป็นหอยเปลือกแข็ง มีหลามรอบๆ หนามยาวๆ แข็ง
เมื่อวานเดินไปบ้าน บังดุลย์ แกเป็นอิสลาม บ้านแก มีเรือเล็ก ออกหากิน ปลา ปู หอย ไปตามเรื่อง
ตะโกนั่งนึกอยู่นานก่อนหน้านี้ว่า  จะเอาหอยอะไร แทนเป๋าฮื้อ ของอาขุน
ตอนแรก กะว่าถ้าไม่มี ก็จะใช้ ปลาหมึกหอม แทน  แต่โชคดีครับ  บังแกบอกว่า เอาไปเลย เอาไปเลย แกงมได้มา 10 กว่าตัว
ตะโก สอยมาตัวนึง แลกกับ กรองทิพย์ 1 ซอง

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 14:20:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com