Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีวันเสาร์..ขอฝากธรรมะเตือนสติ เรื่อง ฟังพระสอนไม่ต้องนอนกลางถนน ค่ะ อิอิ ติดต่อทีมงาน

redrose สวัสดีวันเสาร์ค่ะ :)

เพื่อนส่งคลิปวีดีโอมาให้ค่ะ..ดูแล้วมีประโยชน์ดีนะคะ
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง..เหมาะสำหรับคนที่ต้องขับรถบ่อยๆ..ควรฟังดูนะคะ อิอิ ^_^

ป.ล. ในอนาคตจะมีการเช็คโทรศัพท์มือถือย้อนหลัง..
จากการใช้โทรศัพท์ของคนที่ขับรถ...เมื่อเกิดอุบัติเหตุ

หากตรวจสอบพบว่า มีการใช้โทรศัพท์ในขณะเกิดอุบัติเหตุ..
ประกันจะไม่จ่ายชดใช้ค่าเสียหาย...และอาจจะเอาผิดกับคนขับรถคนนั้นด้วยค่ะ

ฉะนั้น...ง่วง เมา โทร ไม่ควรขับรถนะคะ อิอิ flower

คลิปนี้..มีบทกลอนที่ฟังเพลินเลยค่ะ flower
ฟังพระสอนไม่ต้องนอนกลางถนน
ธรรมะเตือนสติ ตอนที่ 2/3
http://www.youtube.com/watch?v=wpo36Iyx6ZI
อนุโมทนาสาธุ ลูกสาว

จากคุณ : แสนดีเหมือนทราย
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 54 08:17:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com