Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนมาเล่าวีรกรรมสัตว์เลี้ยงแสนรักสู่กันฟังนะคะ ติดต่อทีมงาน

เลิกงานแล้ว อารมณ์คิดถึงหมา เลยอยากชวนมาเล่าวีรกรรมของน้องๆหนูๆ 4 ขา (หรือกี่ขาก็แล้วแต่) ของแต่ละท่าน สู่กันฟังสนุกๆค่ะ

เริ่มจาก "น้องแจ็คพ็อต" ที่เพิ่งโดนพ่นยาสีม่วงทั้งตัวไปเมื่อวานนี้นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11083626/J11083626.html

แจ็คพ็อตเป็นหมาหนุ่มผู้กล้าแห่งละแวกหมู่บ้าน ชอบกร่างไปทั่ว ไม่ดูสภาพตัวเอง หล่อนเคยไปมีเรื่องกับหนุ่มบ้านอื่น จนปลอกคอขาดกระจุย แพ้พ่ายยับเยินกลับมาบ้าน โดยคาบปลอกคอที่ขาดแล้ว มาวางตรงหน้าอิแม่ ทำหน้าคล้ายกับจะฟ้องว่า

"อิแม่จ๋า หนูโดนเค้ารุมทำร้ายมา ปลอกคอขาดเรยง่ะ"

ไม่แน่ใจว่าจะมาบอกให้อิแม่ไปจัดการหนุ่มๆพวกนั้น หรือจะแค่บอกให้อิแม่ซื้อปลอกคอให้ใหม่กันแน่ ..เห็นแล้วอดขำไม่ได้ค่ะ ดีแต่ว่าไม่เจ็บตัวมากนัก

วันต่อมา อิแม่ปลอบใจโดยการซื้อปลอกคอมาให้ใหม่ เป็นแบบสร้อยคล้ายๆโซ่ เพื่อจะได้ไม่ขาดง่ายเหมือนอันเก่า แต่ปรากฏว่ามันหลวมไป คุณแจ็คพ็อตเธอเลยชูคอ เชิดๆ อยู่ตลอดเวลา คุณยายบอกว่า "มันกลัวสร้อยมันหลุด" เอิ๊กๆๆๆๆๆ รู้ดีจริงลูกช้านนนนน ..

ใครมีเรื่องขำๆของลูกๆ เอามาเล่าสู่พอลล่าฟังบ้างนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : พร 3 ประการ
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 18:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com