Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อนาคต การทำงาน ด้าน กราฟฟิค ดีไซน์ ติดต่อทีมงาน

ผม เป็นเปนเด็กคนนึงที่เรียนหนังสือมาโดย ไม่ได้คิดว่า อนาคตจะทำงานอะไร จนในที่สุด ก็เรียนจบปริญญา ทางด้านศิลปะ สาขานิเทศศิลป์ ซึ่งคิดว่าเป็นสิ่งที่ตัวเองถนัดสุด

วันนี้ มาขอคำแนะนำ ชี้แนะ จากทุกท่านที่มีประสบการณ์ทางด้านนี้ ด้วยครับ ว่า ทางสายงานนี้ เราสามารถก้าวไปในแต่ละขั้นได้อย่างไร

ตอนนี้ผม ทำงาน กราฟฟิคดีไซน์ ประเภทงาน ออกแบบสื่อ2มิติ พวกสิ่งพิมพ์ ป้ายต่างๆ ครับ เป็นบริษัทเล็กๆ อยู่ต่างจังหวัด มีกราฟฟิคดีไซน์คนเดียว

ผมมีความคิดอยากไปทำงานที่กรุงเทพฯ เพราะผมพยายามหาที่ทำงานที่นี่ แต่มีค่อนข้างน้อย ผมจึงอยากขอคำแนะนำเรื่องงานด้านนี้ที่กรุงเทพฯ ด้วยครับ

ขอขอบคุณ ทุกๆท่าน ไว้ล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆ ที่จะได้นำไปใช้ประโยนช์ครับ

จากคุณ : มนุษย์ธรรมดาคนนึง
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 16:45:40 A:183.88.31.204 X: TicketID:234511

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com