Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝรั่ง พูด ไทย ..(เรื่องเล่า ที่ต้อง เดา ต่อกัน เอง..) ติดต่อทีมงาน

เมื่อ ฝรั่ง พูด ไทย ไป  ซื้อ ของ กับ แม่ค้า คนไทย...

ฝรั่ง - โผม ตอง การ  นาม แขง
แม่ค้า - น้ำแข็ง ใช่ไหม
ฝรั่ง - OH ....น้ำแข็ง เยส..

ฝรั่ง - โผม ตอง การ โคล่า 1 ขวอด
แม่ค้า- โค้ก หรือ เป๊ปซี่
ฝรั่ง-OH.... เป๊ปซี่  เยส...เยส

ฝรั่ง - โผม ตอง การ เบียร์
แม่ค้า - ลีโอ ใช่ไหม
ฝรั่ง - OH ...ลีโอ เยส..เยส
.....
ดีนะ ที่ ฝรั่ง ไม่ ดื่ม เบียร์ ช้าง

ไม่งั้น....แม่ค้า ต้องถาม ต่อว่า
ช้าง ใช่ไหม....
แล้ว ฝรั่ง..คงตอบว่า.....
OH ช้าง...

จากคุณ : 23เอี่ยมวิไล
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 21:04:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com