Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายครับ โดนบอกให้พักงาน แต่ความหมายแอบแฝงคืออยากให้ออก !! ติดต่อทีมงาน

น่าจะบอกกันดี ๆ บอกกันตรง ๆ ก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นต้องหาข้ออ้างอย่างนั้นอย่างนี้เลย..ผมทำงานกราฟิกครับ วุฒิ ปวส. และผมทำงานได้ 2 เดือน จะสามเดือน พอย่างเดือนที่  3 ช่วงต้นเดือน จำได้ว่าวันที่ 10 กย. ซึ่งผมเป็นคนเดียวที่ยังไม่ได้รับเงินเดือน และพนักงานคนอื่น ๆ ได้รับเงินเดือนกันหมดแล้ว..ยกเว้นผม..แล้ววันเดียวกัน ตอนเลิกงาน ผมขอเบิกเงินเดือนครับ.ถ้าไม่พูดนี่ไม่ได้หรอก..แต่พอขอเบิก เจ้านายทำท่าเหมือนไม่เต็มใจจะจ่ายเงินเดือน แล้วยังบอกว่าผมทำงานไม่ได้ โทษทีครับ เวลาสองเดือน ผมทำงาน ออกแบบให้ แล้วผลงานก็ออกทุกครั้ง ร้อยกว่างาน แล้วก็เสร็จทุกครั้ง..รวม ๆ แล้วผลงานผมออกมาร้อยกว่างาน นี่แปลว่าผมทำงานไม่ได้ ?? แล้วผมก็โดน พนง.อีกคน ซึ่งเป็นญาติกะเจ้านายมั้งครับ โยนงานมาให้ผมทำ ผมก็ทำตามแบบ แล้วก็ซึ่ง แล้วพอถึงขั้นตอนการปรินท์มันมีผิดพลาด..ที่การปรินท์ (ไวนิล ) ซึ่งมันผิดพลาดผมยินดีรับผิดชอบแก้ไขให้ใหม่ ก็แก้แล้ว..แล้วงานที่รอตรวจ ส่งอยู่บนโต๊ะ เค้ายังไม่ตรวจ พอตรวจแล้วให้เอาไปทำสติ๊กเกอร์แบบที่แยกมาแปะกัน..ไม่ใช่แบบปรินท์ ซึ่งงานนั้นต้องออกมาแบบปรินท์ แต่เจ้านายแกขี้เกียจไปปรินท์เอง- -" แล้วพอลูกค้ามารับงาน ผมก็โดนตำหนิอีก..จริง ๆ แล้วงานชิ้นนั้นส่งรอตรวจหลายวันแล้ว..แต่เค้าไม่เห็น หรือไม่ได้สนใจก็ไม่รู้นะ ..ตลอดการทำงาน ผมทั้งโดนว่า โดนดูถูก โดนหาว่าโง่ ฯลฯ สารพัด ซึ่งไอ้ที่ดูถูกน่ะ ผมยังทน..ทนทำไป..ตลอดการทำงาน แต่ละงานคนที่ได้ไปต้องรับผิดชอบเอง แต่ผมยังต้องมาทำงานที่โดนโยนมาให้ เงินเดือนผมไม่เยอะครับ..คุยกะพี่ที่ทำงานมา วุฒิ ปวส. เหมือนกันได้ 8  พันกว่า ส่วนผม ได้สี่พันห้า  แล้วช่วงล่าสุดที่ขอเบิกได้สามพันกว่า เห้ออ..สรุปผมทำไปเหมือนไม่เอาวุฒิ  ..เหอะ ๆ ..ถ้าผมไม่ขอเบิกผมไม่ได้หรอก เงินสักแดง..แล้วแบบนี้ผมสมควรออกมาแล้วหรือเปล่าครับ..

จากคุณ : Metrofox
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 22:42:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com