Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยคนแก่น้ำท่วม.... น้ำปะปาไม่ไหลมา 3 วันด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเห็นเเล้วสงสาร  ยายจังค่ะ  มีพี่ชายที่เป็นทหารเล่าให้ฟังว่า  เขาได้ไปเเจก  ถุงยังชีพให้ชาวบ้านเเห่งหนึ่งที่หมู่ที่   4  ตำบลเริงราง  อ. เสาไห้จังหวัดสระบุรี  มียายแก่ๆคนหนึ่ง  เขาเดินไม่ได้  (ทั้งๆที่ไม่ได้พิการ )  บ้านเขาน้ำท่วมถึงระดับเอว  เขาต้องนั่งๆนอน  อยู่บนแคร่  (โต๊ะตัวหนึ่ง)  ซึ่งโต๊ะตัวนี้ อยู่สูงจากระดับนน้ำไม่ถึง  20  ซม. เขาเอาไว้นั่ง  นอน  ทำกับข้าว  อาบน้ำค่ะ  เขาเดินไม่ได้  เพียงเเค่จะลงจากโต๊ะตัวนี้ยังลงไม่ได้เลยค่ะ  เขาปวดขา  พี่ชายเล่าให้ฟังว่าเห็นเเล้วก็สงสารค่ะ  น้ำท่วมบ้านมา  6  วันเเล้ว  ยายบอกว่าดีนะ ที่ยังมีไฟฟ้าใช้  แต่ที่สำคัญคือน้ำปะปา  ซึ่งเป็นประปาของหมู่บ้านไม่ไหลมา  3  วันเเล้วค่ะ  พี่ชายบอกว่าถ้าเป็นประปาส่วนภูมิภาคนี้จะเเจ้งทันที  เเต่นี้เป็นประปาของหมู่บ้านไม่รู้จะทำอย่างไรดีค่ะ  ถ้าใครพอที่จะแนะนำ  ว่าจะทำอย่างไรให้น้ำประปาไหลสักที  (ยายบอกขอเเค่นี้)  ช่วยเเนะนำด้วยนะค่ะ  ว่าจะต้องเเจ้งที่ไหน  ฝากขอบคุณแทนยายมาด้วยค่ะ

จากคุณ : ชิคิโระ
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 54 00:44:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com