Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก ติดต่อทีมงาน

ไม่มีรูป มาอ้างเป็นหลักฐาน

เนื่องจากกล้องได้จมน้ำ  เดี้ยงไปซะแล้ว

เล่าสู่กันฟังนะครับ

ก่อนหน้านี้ ผมก็เตรียมตัว เตรียมใจไว้ระดับนึง อยู่แล้วว่า

น้ำจะท่วม เขต บางแค

เออ เนอะรับได้

กะว่าในซอยผมที่อยู่ ประมาญว่า แค่หัวเข่าน่า พอแล้ว

บ้านผม อยู่สุดซอย ติดคลองบางจาก

ในซอยผม สูงกว่า ระดับถนน เพชรเกษม ประมาณ30-50ซม

เวลาฝนตก น้ำจะไหลเข้าถนนเพชรเกษม

กทม ก็เลยมาทำแนวคั่น ราดยางมะตอย

กักน้ำไว้ ไม่ให้ลง เพชรเกษม

ที่ผ่านมา ชาวบ้านก็เข้าใจ ไม่ให้น้ำไหล ไปสู่ถนนส่วนรวม

ยอมๆ หยวนๆ

เวลาฝนตกหนัก น้ำมักจะขังอยู่เสมอๆ

แต่   3-4ชั่วโมง ก็ลดได้ เนื่องมีท่อบำบัดน้ำเสีย ดูดลงไบ

แต่ ณ สถาณการณ์ วันนี้  น้ำจากคลองไหลเอ่อเข้าท่วมซอย

แต่ถูกกักไว้ ด้วยแนวคันกั้นน้ำ ผมเองก็ไม่คิดว่า จากที่กะไว้

น้ำท่วมแค่หัวเข่า

ปัจจุบัน ถนนหน้าบ้านผม ระดับเอว แล้ว

พี่ๆ เพื่อนๆ ใน รสก หลายคนเคยไปบ้านผม

บริเวณ บ้าน น้ำท่วมถึงระดับเข่า

บ้านผมสูงกว่าระดับถนนในซอยเยอะ

ผมเอง ก็ไม่เคยคิดว่า จะเจอสถาณการณ์แบบนี้

ตอนนนี้ เข้าออก ต้องใชเรือเท่านั้น

ผู้คนอพยพ ออกจากซอยทั้งหมด

เด็กๆ คนแก่ ผู้หญิง อพยพออกทั้งหมด

เหลือ แต่  ชาย ฉะกาน ไม่กี่คน

ถนนบ้านผม ประมาณ 70 ซม- 1 เมตร

ตอนนี้เหมือนติดเกาะ ไปไหนไม่ได้ แถม ไอเหลือม ก็เพ่นพ่าน

ตลอด จับได้หลายตัวแล้ว แถมยังมี

แก๊ง แมวน้ำ  พายเรือออกมา ขโมยของตามบ้าน

เมื่อคืน ตอนตี2 ก่าๆ ผมกดไปเต็มแม๊ก

มาทำดุ้มๆ มองๆ ขับเรือเข้ามา หมาเห่ากันเกรียว

ไม่ว่ากันนะคร้าบบ  จะออกแนวนี้กานบ้าง smile

น้ำท่วมครั้งนี้ สาหัส สากัญจริงๆ

หลังน้ำลด คงจะต้องเผชิญ ปัญหากันต่อไป

ยังไงๆ  ผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน ครับ

แค่มาบ่นๆๆ  ระบาย ๆๆๆ ครับ  เฮ้ออออออออออออออ

จากคุณ : พี่กี้ร์
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 54 19:54:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com