Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SIXTH SENSE ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนผมได้คุยกับเพื่อนแถวบ้านคนนึง  (ไม่ใช่เด็กนะ  อายุ 40 กว่าแล้ว  เป็นคนมีการศึกษาดีครับ ) เขาเล่าให้ฟังว่า...

เขามีปัญหาเรื่องลูกสาว  เพราะลูกสาวเขาจะเห็นวิญญาณอยู่บ่อยๆ  แม้กระทั่งในบ้าน  เห็นพวกเหล่าวิญญาณกำลังนั่งคุยกันอยู่ในบ้าน  แต่เพื่อนผมกับภรรยาเขาไม่เห็น  และพอลูกสาวเพื่อนผมมองไป  เหล่าวิญญาณก็มองกลับมายิ้มๆ แล้วกลับไปนั่งคุยกันเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  สักพักก็วูบหายไป

และเรื่องนี้ใช่เกิดขึ้นเพียงครั้งเดียวนะครับ  เกิดบ่อยมาก  เกือบทุกวัน  และก็วิญญาณตนเดิมหรือกลุ่มเดิมด้วย

เพื่อนผมเล่าให้อีกฟังว่า  มีครั้งนึงเขาพาครอบครัวไปนอน ที่รีสอท แห่งนึง  ทันทีที่เปิดประตูเข้าไป  ลูกสาวเพื่อนผมร้อง “ อุ๊บ...” ขึ้นมาทันที  เพื่อนผมถามว่าเป็นอะไร  ลูกสาวเพื่อนผมตอบไม่มีอะไร

จนกระทั่งช่วงเช็คเอ้ากลับบ้าน  ขณะที่ขับรถ  ลูกสาวเพื่อนผมก็บอกว่า...

เมื่อคืนนี้ตอนที่ร้อง อุ๊บ นั้น  เธอเห็นวิญญาณตนนึง  นั่งอยู่บนเตียง และยังหันหน้ามามองเธอด้วย  ซึ่งเตียงนั้นเป็นเตียงที่เพื่อนผมนอน  และพอตกดึก  ลูกสาวเพื่อนผมตื่นขึ้นมา  เห็นวิญญาณเดิมตนนี้นั่งอยู่บนเตียงของพ่อ

ผมถามเพื่อนว่า  ลูกสาวเป็นคนชอบโกหกหรือเปล่า

เพื่อนผมยืนยันมาว่า ลูกสาวเพื่อนผมคนนี้เป็นเด็กดี  เชื่อฟังพ่อแม่  เรียนเก่งมาก

ผมเลยเสนอมาถามเพื่อนๆ ที่นี่ดู  ไม่ทราบใครพอจะอธิบายได้บ้างครับ

จากคุณ : ภูติสายลม
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 54 00:32:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com