Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณยายป่วยเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย ช่วยแนะนำวิธีรักษาครับ ได้โปรด!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

คุณยายผม อายุ 87 เป็นมะเร็งตับ ระยะสุดท้าย มีก้อนมะเร็งที่ตับ อยู่ 3 ก้อน ก้อนละ 2.5 ซม ตอนนี้นอนอยู่ที่โรงพยาบาที่ไต้หวัน

คุณหมอแนะนำว่าให้ฉีดแอลกอฮอล และให้กินยาวันละสองเม็ด(ผมไม่ทราบชื่อยาครับ) เม็ดนึงประมาณ 1000 กว่าบาท สามารถอยู่ได้อีกประมาณ 2 เดือน แต่ถ้าไม่ทำการรักษาตามขั้นต้น อาจจะเร็วกว่านั้น

ผมภาษาจีนไม่ค่อยดี คุยกับคุณหมอก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ ส่วนคุณแม่อยู่เมืองไทย กำลังกลับมาไต้หวันครับ

เลยอยากจะทราบว่าผลข้างเคียงของการฉีดแอลกอฮอลที่จะเกิดขึ้นต่อผู้ป่วย และมีวิธีไหนแนะนำบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าพอมีข้อมูล ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมก็ search google ไปด้วย

สุดท้ายนี้ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง สวัสดีปีใหม่ครับ

จากคุณ : it's mini
เขียนเมื่อ : วันสิ้นปี 54 17:33:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com