Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + พูดคุยตามประสาคนกันเองครับ + + + + + ติดต่อทีมงาน

สวัสดีตอนเย็นครับสมาชิกทุกท่านตอนนี้ก็ประมาณห้าโมงเย็นหลายท่านคงได้เวลาเลิกงานพอดีวันนี้วันเสาร์ พรุ่งก็หยุดกันแล้ว..ขอให้มีความสุขในวันหยุดนะครับ..ส่วนตัวเองผมตอนนี้ว่างงานครับ..รอวันที่ 13 ม.ค.นี้ก็จะไปทำงานแล้วครับที่ จ.ขอนแก่น โทรมาบอกตอนผมกำลังแบบว่า "ตื่นนอนใหม่ ๆ"  ก็เลยฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรแต่จับประเด็นเรื่องสถานที่และวัน เวลา ได้อย่างชัดเจน  ผมเองก็รู้สึกแปลกใจนิดๆ ว่าผมผ่านการสัมภาษณ์ได้อย่างไร เพราะผมเองก็ไม่ได้หวังว่าจะได้เพราะด้วยนิสัยแบบว่า "ขว้างโลกและกวน Teen" พอสมควร แต่ก็รู้กาลเทศะว่าตอนไหนควร ตอนไหนไม่ควร สู้ๆ ครับผม

ปีใหม่ ปีนี้ ปี พ.ศ. ๒๕๕๕ ปีมะโรง หรือ งูใหญ่ ตามความเชื่อของคนไทย ปีมังกร(ปีนี้มังกรน้ำครับ) ของจีน..ปีนี้ตามพื้นดวงชะตาของผมปี เถาะ ครับ ถ้านับให้ถูกตามหลักของจีนคือ หลังวัน ตุรษจีน ถึงจะเป็นนับปีใหม่ (อ้าว ! ! ! ตรุษจีนไม่ตรงกันสักปี ก็นับตามว่า เกิดหลังวันตรุษจีนหรือป่าวครับ..) ถ้าตามหลักของไทย คือ หลังวันวันสงกรานต์ ถ้านับจากสองเกณฑ์นี้อย่างไรก็ตามผมก็ปีเถาะอยู่ดีครับ เช็คดวงจากหมอดูหลายสำนัก คำตอบเดียวกันคือ "ชงเต็มๆ  ทั้งปีเกิด และราศีเกิด" ปีก่อนยังถือว่าเชียด ๆ ปีนี้รับเต็ม ๆ 
     ปีก่อนยังถือว่าผมทำบุญสะสมไว้ป้องกันก็เลยไม่มีอะไร แต่ก็ทำให้การงานสะดุดแบบว่าสุดๆ จนจะโดนโกงเงิน ดีที่ยังได้..ปีนี้ปี ๒๕๕๕ อีกรอบครับผมก็สู้เต็มที่กับงานใหม่ ไม่รู้จะเป็นท่าไหนฟรีสไตล์ กุนเชียง เฮ้ย !! กรรเชียง หรือ กบ (ว่าไปโน้น )
     ขอรายงานสภาพอากาศที่บ้านหน่อยครับ (อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ )..วันนี้ตอนเช้าอากาศกำลังเย็๋นพอดีครับ พอตอนสาย มาถึงบ่ายอากาศร้อนขึ้น ธรรมดาครับสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง โลกเราร้อนขึ้น ถึงทำให้สภาพอากาศเปลี่ยนแปลง เกิดภัยพิบัติ หรือสภาพอากาศไม่เป็นไปตามฤดูกาลครับ.ซื้อโค๊กเย็นๆ มากินสักกระป๋องคงสดชื่นน่าดูนะครับ..

จากคุณ : แอ่งน้อย คนชัยภูมิ
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 17:21:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com