Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บุคลิกแบบนี้ ทำงานอะไรดี ?? ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังมีปัญหากับการทำงานหน่ะครับ ไม่ใช่กับเพื่อนร่วมงาน แต่เป็นกับนิสัยส่วนตัว คือ ผมเป็นคนที่มองโลกกว้างมาก ขยัน ประหยัด ชอบลองอะไรใหม่ๆ เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ แทบทุกอย่าง ตั้งแต่เป็น messenger ส่งของ ช่างซ่อม แบกหาม พิมพ์งาน ไปจนถึงดูแลโครงการ present ขายของ..... ฟังเหมือนดูดีครับ แต่ปัญหาคือผมเริ่มรู้สึกว่าตัวเองเป็นเหมือน "เป็ด" ที่ทำได้ทุกอย่างแต่.... ไม่เก่งซักอย่าง และเป็นคนใจร้อน ขี้เบื่อ ทำอะไรนานๆ ซ้ำๆ ก็เบื่อสุดๆ ผมจึงเริ่มเห็นอนาคตลางๆว่า แบบนี้จะไปยึดอาชีพอะไรได้ - -* จึงอยากสอบถามหลายๆท่านว่า บุคลิกขี้เบื่อแบบนี้ควรเหมาะกับงานแบบไหนครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : tanawuth66
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 55 10:33:20 A:115.87.194.145 X: TicketID:290553

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com