Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขอขมาเจ้าที่... ติดต่อทีมงาน

เพื่อนเอาดวงไปดูกับพระ..ได้ความมาว่า เจ้าที่เจ้าทางที่ทำงานไม่พอใจอะไรบางอย่าง และแนะนำให้ แต่งขัน 5 ขอขมา..ในวันพระซึ่งเป็นวันพรุ่งนี้..

สิ่งที่เตรียมคือ ดอกไม้ เทียน ธูป เงิน 5 บาท คนที่ไปดูบอกมาเท่านี้ เราไม่รู้ว่าถูกต้องหรือไม่ แล้วเราต้องจุดธูปหรือไม่..

แล้วพอขอขมาเสร็จ ขัน 5 นั้น ยกกลับเลยหรือไม่ เพราะตั้งใจว่า เิงิน 5 บาทจะเอาไปทำบุญ

รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ...ไม่รู้จะตั้งห้องไหน คุ้นกับห้องนี้ค่ะ..รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : wynterblue
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 55 21:17:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com