Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสารคุณยายที่ซอยละลายทรัพย์ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมขอคัดลอกมาจากเฟสบุ๊คผมเอามาให้อ่านกันนะครับ

ใจความมีดังนี้ครับ

เรื่องดีๆเมื่อเช้านี้!
ตอนมาทำงานเดินผ่านซอยละลายทรัพย์ จะมีคุณป้ากับคุณยายยืนขายของอยู่ทั้งๆที่แก่มากแล้ว
ปกติจะเดินผ่านไม่ซื้ออะไร แต่วันนี้ลองเดินเข้าไปดู
(เพราะพี่สาวผมบอกว่า ให้ซื้อของแกบ้างสงสารแก) จริงๆของที่ป้าเค้าขายก็เป็นของจิปาถะ เช่นหมวกอาบน้ำบ้าง ยาดมบ้าง ซองอั่งเปาบ้าง เปลี่ยนไปเรื่อยๆ วันนี้ป้าเค้าขายซองอั่งเปาอย่างเดียว ถูกมากแต่ที่สำคัญสวยด้วยมีหลายลายแพ๊คละยี่สิบบาทเอง หนึ่งแพ๊คมีสิบซอง
ก็เลยซื้อมาแพ๊คนึง (ที่ซื้อแพ๊คเดียวเพราะไม่รู้จะซื้อเยอะทำไมเพราะเดี๋ยวเหลือจะเสียดาย)
ป้าแกน่ารักมากอะคับ แล้วก็ ตอนจ่ายตังค์ แกพูดว่า"ขอบคุณนะ "(ด้วยน้ำเสียงแบบมีอายุ)
แอบสงสารแกขึ้นมาทันที ว่าขนาดป้าเค้าอายุเยอะมากแล้วยังมาขายของแบบนี้
ไว้จะไปอุดหนุนแกบ่อยๆ ^_^

จริงๆแล้ว ที่ตั้งกระทู้ก็เพราะสงสารคุณยายเค้าอะครับ
เท่าที่ได้คุยกันหลายวันผ่านมา คุณยายใจดีมากเลยคับ

พิกัด ดังนี้ครับ
ถ้าเดินจากทางข้างแบงค์กรุงเทพอะ เดินตรงมาเรื่อยๆเลย พอสุดทางตรง จะมีทางเลี้ยวขวาเพื่อออกไปเส้นนราธิวาสอะ แล้วป้าแกจะยืนตรงหัวมุม ทางเลี้ยวขวา
ผมเจอป้าแกประมาณ ช่วงเช้าคือก่อนเข้าทำงานเก้าโมง แต่ไม่รู้ว่าป้าแกยืนทั้งวันหรือเปล่านะ แต่พี่สาวผมบอกว่าแกยืนตั้งแต่เช้า จนถึงช่วงบ่ายสองบ่ายสามครับ

ไปอุดหนุนคุณป้าเค้าเยอะๆนะคับ ^^ ผมแค่ช่วยโปรโมทให้คุณป้าเค้าผมก็ดีใจแล้วครับ

ปล. รุป อยู่ที่กระทู้ข้างล่างๆนะครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 14:57:38

จากคุณ : kamp13
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 09:36:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com