Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แค่รู้สึกเบื่อ กิ๊ฟการอวยกัน ติดต่อทีมงาน

มาอ่านกระทู้ห้องต่างๆ สมัยนี้จะมีการแจกกิ๊ฟ
ก็ดีนะครับชอบ
แต่รู้สึกเบื่อๆ กับการตามอวยคน

เห็นมาจากห้องอื่นนะ แต่ขออนุญาตบ่นในห้องนี้นะครับ

ที่เจอคือ ไม่ว่าคนคนนี้ หรือคนกลุ่มนี้จะทำอะไรก็จะมีคนกดให้กิ๊ฟทุกครั้ง
ถ้าเขามาช่วยแนะนำ คำถูกใจ แจกกิ๊ฟก็เรื่องปกติ แต่นี่ ทุกครั้งที่เข้ามาตอบกระทู้ มีคนให้กิ๊ฟตลอด

ทั้งที่บางที post แค่คำเดียว แล้วความหมายก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

บางทีคนตั้งมาเพื่อถาม ก็คนไม่รู้นี่ เลยไม่รู้จะไปหายังไง ค้นยังไง
แต่ดัน โดนว่าซะ แบบไม่ต้องให้ตั้งตัว
จะแนะนำก็ไม่ทำ แถมคำว่าแต่ละคำก็แดกดัน แต่ยังมีลูกน้องให้กิ๊ฟ

เห็นแล้วก็รู้สึกแย่ๆ คนบางกลุ่มสมัยนี้เดินตามก้นกันเป็นลูกน้อง ตามเอาใจกันแม้กระทั่งในบอร์ดเลยหรือครับ
แต่ก็คิดว่าหรือผมคนเดียวที่คิดไม่เหมือนคนอื่นเขา
แต่ถ้าต้องทำตามสังคมด้วยการแจกกิ๊ฟให้คนที่เหมือนมีอิทธิพล
เดินตามก้นเหมือนตัวอะไรไม่รู้ ผมขอเป็นแบบนี้ดีกว่า

บางทีเห็นแล้วก็รำคาญ(หรือผมแอบอิจฉาเขาลึกๆก็ไม่รู้)

แค่บ่นนะครับ อรุณสวัสดิ์ครับ

จากคุณ : bucx
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 06:42:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com