Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๏๏๏๏๏๏๏๏_________ ใครเป็นแฟน เจ้าเป๋ง ณ เขื่อนกิ่วลมบ้างเอ่ย ________๏๏๏๏๏๏๏๏ ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่น(ยาว ๆ )ก่อนค่ะ

คือว่า  เมื่อสักประมาณกลางปีที่แล้ว  เจ้าเป๋ง ฯ และเจ้าของกระทู้ได้ไปเดินเที่ยวแถว ๆ บ้านของเช้คสเปียร์กัน
เดินไป ก็คุยกันไป  ถึงเวลานอนก็ยังคุยกันจนหลับ (ไม่ทราบว่าละเมอคุยกันด้วยหรือเปล่า)

เรื่องที่คุยก็มีหลายเรื่อง  แล้วก็มีเรื่อง...อายุของเราสองคนก็ปูนนี้แล้ว
และก่อนที่อายุจะวิ่งไปถึงปูนไหน ๆ  เราควรจะไปเที่ยวด้วยกันซะให้สะใจ  ว่างั้นเถอะ

ก็เลยกะกันว่า  ปีนี้ (2012)เราควรจะไปเที่ยวด้วยกันอีก  ไปแถว ๆ ยุโรปนี่ละ

“ ไปอิตาลี่กันมั้ยพี่”  เจ้าเป๋งถาม “ เป๋งอยากไปฟลอเร้นซ์  ช้อบ  ชอบ  เมืองนี้”

“ ไม่เอา ไม่ชอบ ไม่อยากไปเมืองนี้  เคยไปแล้วนี่  เมืองน่ะก็ชอบอยู่หรอกจ้ะ  แต่ไม่ยักกะชอบทัวริสต์” เจ้าของกระทู้บอก

เอ้า  จริง ๆ นะคะ  เมือง โรม  มิลาน ฟลอเร้นซ์ เวนิส  และเมืองอีกหลายเมือง  ช่างเต็มไปด้วยทัวริสต์
เจ้าของกระทู้อยากไป แถว ๆ เกาะ เอลบา  หรือไม่ก็นั่งเฟอร์รี่จาก เจนัว ไป ซาร์ดิเนีย  อะไรทำนองนี้มากกว่า

เจ้าเป๋งฯกับเจ้าของกระทู้ไปเที่ยวด้วยกันมาตั้งแต่ก่อนร่อนชะไร
สมัยยังไม่แก่เท่าไหร่

จากคุณ : Mochica
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 03:01:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com