Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++ ดื่มน้ำคิดถึงต้นน้ำ พี่แอ๊ด CARABAO +++++++++ ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้ ช่วงตรุษจีน

กระผมได้รับคำเชิญ จาก คุณพี่ ยืนยง โอภากุล

ให้ไปแวะเยี่ยมเยือน "หอบรรพชนตระกูลโอ้ว"

ที่บ้านพี่แอ๊ด  ย่านกรุงเทพกรีฑา

"หาไม่ยากครับ อาจารย์

มาแถวนี้ ถามหา ซอยคาราบาว  ใครก็รู้จัก"  พี่แอ๊ด บอกผมทางโทรศัพท์

อ่ะ กระผมต้องหาเวลา

ไปดูชมสักหน่อย

เพราะหอบรรพชนตระกูลโอ๊ว นี้

ส่วนหนึ่ง เป็นลายมือของกระผมครับ

บ่ายวันศูกร์ที่ผ่านมานี้เอง  นอกจากกระผมแล้ว

ได้เชิญคณะกรรมการระดับผู้ใหญ่ของสมาคมฯ

ไปชม เที่ยวบ้าน และหอบรรพชน ของ พี่แอ๊ด คาราบาว พร้อมๆกัน

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 55 23:45:02

จากคุณ : นายเสลา
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 23:42:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com