Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แก๊งคอลเซ็นเตอร์ ขยันจริงๆ โทรมาแต่เช้าเลย ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้านี้ แก๊งคอลเซ็นเตอร์ โทรมาตั้งแต่ 8 โมงแน่ะ ขยันจริงๆ

แกล้งทำเสียงเลียนแบบระบบอัตโนมัติแล้วให้กด 9 ตามฟอร์ม พอดีผมว่างๆอยู่ ก็เลยแกล้งกลับ

ผม : อ่า.. เจ้าหน้าที่สำนักงาน ปปง. ทีมคุณสมศักดิ์ใช่ไหมครับ เออเมื่อวานผมฝากให้ 2 ล้านแล้วนะ มีความคืบหน้ายังใงบ้างครับ

แก๊งคอล : (สงสัยจะงง เงียบไปพัก) อ่อค่ะใช่ค่ะ พอดีเจ้านายดิชั้นแจ้งว่า ฯลฯ ..... (เยอะแยะน่ะ)

ผม : อ่อ ตกลงผมต้องฝากเงินให้อีก 2 ล้านใช่ไหมครับ แล้วทางนั้นจะสืบสวนเสร็จเมื่อใร ใช้เวลานานไหมครับ

ฝ่ายนั้น จะชักแม่น้ำทั้งสิบมาชักจูง ทั้งขู่ทั้งปลอบ จะให้เราโอนเงินให้อย่างเดียว ผมก็เล่นด้วยไปพักนึง จนชักจะเบื่อแล้ว ก็เลยด่าไป

ผม : เออ ไอ้ฟาย กุหิวข้าว จะไปหาข้าวแดรกละ กุขี้เกียจเล่นกับเมิงแระ กุไม่เคยโอนเงินให้ใครทั้งนั้นแหละ กุหลอกตัวเห้อย่างพวกเมิงเล่นเฉยๆ $$^^&&*&^)(*&)_#$$  ฯลฯ

แล้วก็วางสายเลย เดี๋ยวมันด่าสวน อิอิอิ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 55 13:32:05

จากคุณ : คิดถึงแล้วรักป่ะ
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 13:30:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com