Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + มาบ่นๆ เซ็งๆ ฮาๆ ตามประสาแอ่งน้อยครับ+ + + + + ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับสมาชิกไร้สังกัดทุกท่าน...นอนหลับสบายดีไหมครับ วันนี้เป็น “เสาร์แห่งชาติ” ของบรรดาลูกจ้าง Office วันนี้ความรู้สึกของ ฟิวของความ “ขี้เกียจ” มันปรากฏกายทันที  อิอิ

ผมมีเรื่องราว ฮาๆ จาก บรรดาเพื่อนๆ ในที่ทำงานของผม  จนผมฮาท้องแข็ง

A สวัสดีค่ะดิฉัน XXXX โทรมาจาก XXXX ดิฉันโทรมาแจ้งบริการสำหรับหมายเลขโทรศัพท์ 08x – xxx – xxxx ถูกต้องใช่ไหมค่ะ

B ครับ

A ขออนุญาตสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมนะค่ะ วัน เกิด ปีเกิด หน่อยค่ะ

B เกิดวันที่ XX เดือน XXXX พ.ศ. XXXX ครับ

A ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดไม่เกิน 1 นาที ค่ะ (ร่ายยาว) มิทราบว่าอยู่ จ.อะไรค่ะ

B อยู่วัดใน จังหวัดหนึ่ง

A ชื่ออะไรค่ะ แจ้งชื่อเล่น ก็ได้ค่ะ

B พระ XXXXX

A อะไรนะค่ะ

B อาตมา เป็นพระ

A ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ บริการนี้ไม่สามารถให้บริการนะค่ะเนื่องเป็น “พระ” ค่ะ

B ไม่เป็นไรอาตมาต้องการใช้บริการอยู่พอดี

A ค่ะ

B เจริญพร..นะโยม

อันนี้ของผมเองครับ ผมขอตั้งว่า “เตรียมพร้อม”

A สวัสดีครับผมธีระพงษ์ครับ โทรมาจาก XXXX ผมโทรจาก

B ครับ ผมชื่อXXXX อยู่ จังหวัด เกิดวันที่ XXX เดือน XXXX ปี XXXX นะ

A (ตกใจนิดๆ )...ครับ ผมอนุญาตแจ้งรายละเอียดไม่เกิน นาทีครับ

B ผมจะจับเวลาแล้ว อ่ะ เริ่มได้

A ครับ (ร่ายยาว)

B เหลือ 10 วิ

A ครบแล้วครับ

B อ่ะ

A ขอบคุณมากครับ...

*** เกือบตาย หายใจแทบไม่ทัน ***

ป.ล. กระทู้ที่ผมตั้งก่อนหน้านี้ ไม่สามารถตอบได้ครบทุกท่าน เพราะ หอผมไม่มีเน็ต  ครับ ต้องประทานโทษ ด้วยนะครับ..จะสองโมงแล้ว ไปทำงานก่อนนะครับ

จากคุณ : แอ่งน้อย คนชัยภูมิ
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 07:29:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com