Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้หญิงดี ๆ ที่ถูกคนรักทิ้งอย่างไม่ใยดียังมีบ้างมั๊ย ผู้ชายดี ๆ ที่โดนทิ้งอย่างผมรอคุณอยู่ ติดต่อทีมงาน

มีผู้หญิงคนไหนต้องการคนดี ๆ อยู่บ้างมั๊ยครับ

สวัสดีครับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน วันนี้ขออนุญาตระบายปัญหาชีวิตที่เกิดขึ้นเมื่อวานนี้เอง เรื่องมีดังนี้ครับ ผมชื่อธีอายุ 38 มีอาชีพอิสระ สูง 180 หนัก 75 ผิวคล้ำแต่ไม่ถึงกับดำ หน้าตาธรรมดาครับ เมื่อ 8 เดือนที่แล้วผมได้เจอผู้หญิงคนนึงเธอเป็นผู้หญิงบริการทำงานในสถานบริการแห่งหนึ่ง ผมเจอเธอครั้งแรก รู้สึกประทับใจในรอยยิ้มของเธอ และการเอาใจใส่เอาอกเอาใจของเธอ ทำให้ผมกลับไปหาเธออีกเรื่อย ๆ และกลายเป็นแขกประจำของเธอ ถ้าผมไปถึงเชียร์แขกจะรู้เลยว่าผมมาหาน้องริน (นามสมมุติ) จนวันนึงเธอบอกกับผมว่าเธอรู้สึกดีใจมากที่ผมดีกับเธอ ก็ถูกต้องครับ ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมปฏิบัติกับเธออย่างให้เกียรติ ไม่เคยคิดว่าเธอเป็นแค่ผู้หญิงบริการ แต่คิดว่าเธอเป็นคนพิเศษกว่านั้น เธอเองบอกว่าผู้ชายทุกคนที่ผ่านมาทำกับเธอเหมือนเป็นแค่ที่ระบายอารมณ์ มีแต่เวลาอยู่กับผมเท่านั้นที่เธอรู้สึกว่าเป็นเวลาที่เธอมีความสุขจริง ๆ หลังจากวันนั้นเราก็แลกเบอร์ และได้คุย whatapp กันมาตลอด ความรู้สึกที่ผมมีให้เธอมันไม่ใช่แค่เรื่อง sex เท่านั้น แต่มันเป็นความผูกพันอย่างลึก ๆ ผมเองเฝ้าถามตัวเองอย่างระวังว่านี่เป็นแค่ความหลง หรือว่าความรักกันแน่....หลังจากที่เราได้ลองคบกันเรื่อย ๆ ไปเที่ยว ไปดูหนังเหมือนเป็นคนรักกัน ผมก็รู้สึกแน่นอนว่ามันเป็นความรัก เพราะสิ่งที่ผมต้องการคือการปรารถนาให้เธอมีความสุข อ้อ....ลืมบอกไปเธอ 23 ผม 38 ครับ เราคบกันแบบนี้ไปได้ซักพัก วันนึงผมก็พูดกับเธอแบบหยอก ๆ ว่ามาเป็นแฟนพี่เอามั๊ย พี่จะดูแลรินเอง แต่ตอนนี้ธุรกิจที่พี่ทำ เป็นธุรกิจที่พึ่งเริ่มต้นในปีนี้แต่พี่มันใจว่าอย่างเร็ว 2 ปี อย่างช้า 3 มันจะต้องสำเร็จแน่นอน แล้วเราจะอยู่ด้วยกัน และสร้างครอบครัวของเรา เธอร้องไห้และบอกว่าไม่คิดว่าผมจะคบเธอเป็นแฟนโดยไม่รังเกียจ ผมบอกเธอว่าผมรับได้ไม่ว่าเธอจะเป็นยังไง ขออย่างเดียวคือทำอะไรอย่าโกหก ไม่ใช่ว่าจับผิด แต่ผมเป็นห่วงเธอ และถ้าเป็นการทำงานผมไม่ว่า แต่ขอให้เธอรักและซื่อสัตย์กับผมคนเดียว เธอก็ตกลงครับ หลังจากนั้นผมก็ย้ายเข้าไปอยู่กับเธอที่คอนโดของเธอแถวลาดพร้าว เราใช้ชีวิตอย่างมีความสุขด้วยกัน เนื่องจากผมทำงานอิสระผมจึงมีเวลาว่างมากกว่าเธอ ทุกวันอังคารและวันพฤหัส เป็นวันที่เธอต้องไหว้เสด็จพ่อพระปิยะ ผมก็จะตื่นแต่เช้าเพื่อไปซื้อดอกไม้ที่ตลาดมาเตรียมให้เธอ ไปซื้ออาหารเช้ามารอเพื่อเธอจะได้ตื่นขึ้นมาทานตอน 8 โมง แล้วจะได้กลับไปนอนต่อตอน 10 โมงเช้า เพื่อจะได้ตื่นอีกทีตอนเที่ยงเพื่ออาบน้ำแต่งหน้า แต่งตัวแล้วไปทำงานประมาณบ่าย 3 โมง หลังจากที่เธอไปทำงานผมก็จะเก็บกวาดบ้าน ถูบ้าน เอาเสื้อผ้าไปซัก พอเสร็จงานบ้านผมก็จะดูแลลูก 2 ตัวของเรา เจ้าแสนดี กับมูมู่ และก็เริ่มทำงานส่วนตัวของผม จนถึงประมาณ 4 ทุ่มผมก็จะไปเตรียมซื้ออาหารเย็นให้เธอ กิจวัตรประจำวันเป็นแบบนี้ตลอดทุกวัน ตอนเธอกลับมาเราก็หยอกล้อคุยกัน แต่บางวันไม่ได้งานเลยก็ทำให้เธอเครียดมากจนไม่พูดไม่คุยกับผมเลย (ออนบังคับให้เด็กทำงานทุกวัน วันละ 3 รอบถึงกลับบ้านได้ ถ้าค่าตัว 3000 เด็กจะได้แค่ 1500 เท่านั้น) ตลอดเวลาที่อยู่กับเธอผมเองก็มีการจุนเจือเงินทองให้รินบ้างตามกำลังทรัพย์ที่มี แต่ยังไม่มีให้เธอเป็นก้อน เพราะธุรกิจที่ทำยังพึ่งจะเริ่มเท่านั้น แต่ผมก็อยู่กับเธอโดยไม่แตะต้องเงินทองที่เธอหามาได้จากน้ำพักน้ำแรงของเธอเลย ผมจะใช้แต่เงินของผมทั้งซื้อของกินทั้งของเธอและของผมผมก็ออกเองหมด ผมต้องการให้เธอเก็บเงินของเธอเอาไว้เพื่อเป็นค่าผ่อนรถ ส่วนค่าห้องถ้าผมมีก็ช่วยเธอจ่าย ไม่มีเธอก็จ่าย เธอเป็นคนที่รักครอบครัวมาก ชอบถ่ายรูปครอบครัว และเอารูปครอบครัวมาอวดให้ดู มีน้องสาว และเด็กซึ่งทีแรกเธอบอกว่าน้องชาย ภายหลังผมจึงทราบว่าเธอผ่านการมีสามีมาแล้วและมีลูกชายด้วยกัน 1 คน เธอไม่กล้าบอกให้ผมรู้เพราะคิดว่าผมจะรับไม่ได้และจะทิ้งเธอไป ผมบอกเธอว่าผมรักเธอ เพราะฉะนั้นผมก็จะรักลูกเธอเหมือนเป็นลูกตัวเองด้วย และลูกชายเธอก็น่ารักจริง ๆ ครับ เป็นเด็กฉลาดน่ารักทีเดียว เราอยู่ด้วยกันมา 5 เดือนผมทำหน้าที่ของผมอย่างดีเกือบทุกวันไม่เคยขาด ผมตั้งใจทำโปรเจคเพื่อจะได้เงินมาเร็ว ๆ เพื่อจะได้สร้างครอบครัวอยู่กับเธอ อยู่มาวันนึงเธอบอกกับผมว่าเธอจะไปทำงานที่สิงห์โปร์ตามเพื่อนของเธอที่ไปทำแล้วได้เงินมาก สามารถเก็บเงินได้ 1 ล้านภายใน 3 เดือน วันนึงผมเห็นในเฟสบุคของเธอมีชายอีกคนนึงที่เธอพูดคุยด้วยอย่างสนิท ผมเองสงสัยเธอบอกว่าแค่ลูกค้าคนนึงผมก็เชื่อเธอ ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันกับเธอได้เงินมาเท่าไหร่ผมให้เธอทั้งหมด ผมเลิกเที่ยว เลิกใช้เงินซื้อหาความสุขใส่ตัว เลิกซื้อของที่ชอบ เลิกซื้อหนังสือที่ชอบ จะเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเพื่ออนาคตของเรา อยู่มาวันนึงสิ่งที่ผมไม่เคยคาดคิดก็เกิดขึ้น คืนนั้นผมบอกเธอว่าผมจะต้องกลับไปนอนบ้านสัก 3 วัน แต่เช้าวันรุ่งขึ้นก่อนไปทำงานผมตั้งใจจะแอบมาเซอไพร์เธอที่ห้อง ตั้งใจจะมาแอบหอมแก้มเธอตอนเธอหลับแล้วค่อยไปทำงาน ปรากฏว่าพอไขกุญแจเข้าห้องไปพบว่าเธอกำลังนอนอยู่กับผู้ชายอีกคน ซึ่งเป็นคนที่ผมเห็นในเฟสบุค ชายคนนั้นถามว่าผมเป็นใคร ผมจึงบอกผมเป็นสามีริน แล้วคุณล่ะเป็นใคร ชายคนนั้นงงมาก แฟนผมหนีไปหลบในห้องน้ำ ตอนนั้นผมคิดอยู่แต่ว่าอยู่ตรงนี้ไม่ได้ ถ้าอยู่เราต้องฆ่าคนตายแน่ และด้วยอารมณ์โกรธผมจึงออกไปจากคอนโดและไม่ได้ติดต่อเธออีกเลย ผ่านไป 3 วันเธอโทรมาง้อบอกว่าขอโทษให้ผมยกโทษให้เธอด้วยความรักผมก็ยกโทษให้และกลับไปอยู่กับเธอแค่คืนเดียวเท่านั้น ตอนเช้าผมออกไปทำงาน ตอนเย็นวันนั้นยังไม่ทันจะได้กลับห้องเธอก็โทรมาบอกว่าเธอขอเลิกกับผม เพราะเธอรู้สึกว่าคนใหม่นั้นเป็นคนที่ใช่สำหรับเธอมากกว่าผม ทั้ง ๆ ที่พึ่งรู้จักกันมาแค่ 2 เดือน แสดงว่าตลอดเวลาเธอโกหกผมมาตลอด ทั้งที่ผมเองก็ดีกับเธอ แะตั้งใจจริงที่จะรับเธอเป็นภรรยาในอนาคตโดยไม่รังเกียจ ตลอดเวลาที่คบกันมาเธอไม่เคยยอมถ่ายรูปคู่กับผมเลย แต่พอเลิกกันปั๊บเธอเอารูปแฟนใหม่ที่ถ่ายคู่กับเธอขึ้นเฟสบุคทันทีแล้วเขียนว่าต่อไปนี้จะรักตลอดไป......เหมือนความหวังในชีวิตผมได้พังทลายไปหมดสิ้น แทบไม่มีแรงทำอะไร หมดสิ้นความหวังเหมือนลอยคอลำพังอยู่กลางทะเลที่มองไม่เห็นฝั่ง เหตุการณ์ที่เธอบอกเลิกพึ่งเกิดขึ้นเมื่อวานนี้เอง ทำไมคนที่รักจริงต้องเป็นแบบนี้เสมอ หรือเวลาและหลากหลายเรื่องราวที่ผ่านมาตลอด 5 เดือนนี้ทั้งสุข ทั้งทุกข์มันไม่มีคุณค่าอะไรกับเธอเลย สุดท้ายความจริงใจผมก็แพ้แก่คนใหม่ที่เข้ามาเพียง 2 เดือน หรือเป็นเพราะว่าผมดีไม่พอสำหรับเธอ หรือว่าเป็นเธอที่ไม่รู้จักพอ.........แต่ผมก็ยังรู้สึกรัก และปรารถนาดีกับเธอเสมอ ถ้าเธออยู่กับคนใหม่แล้วมีความสุขผมก็ดีใจด้วย ลาก่อน นางโลมที่ผมเคยรักและตั้งใจจะฝากชีวิตไว้ แต่ถ้าผมไม่ดีพอสำหรับเธอก็ขอให้เธอเจอคนที่ดีอย่างที่เธอต้องการ พึ่งจะเข้าใจคำว่าเจ็บเจียนตายมันเป็นแบบนี้นี่เอง มีผู้หญิงคนไหนเจอผู้ชายที่เรารักทิ้งเราอย่างไม่ใยดี เหมือนที่ผมโดนทิ้งมั๊ยครับ ผมอยากให้คุณเข้ามาคุยกันครับ เพราะตอนนี้ผมเหงา...เหงาจริง ๆ ครับ เพราะคุณเองก็คงจะเจ็บไม่ต่างจากที่ผมเจอเลย ขอบคุณครับ

chawintea@จีเมลล์ดอทคอม

จากคุณ : ธี

จากคุณ : ธี
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 55 19:51:08 A:125.24.137.245 X: TicketID:334205

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com