Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยครับ(อาจผิดห้องผิดหมวด ขออภัยด้วยครับ) เดือดร้อนจริงๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อกลางดึกที่ผ่านมา มีขโมยขึ้นบ้านผมครับ

และได้ขโมย
1.กระเป๋าโน้ตบุคของ Dell สีดำ ซึ่งในนั้นมี

- โน้ตบุค Dell Inspiron N5010 สีดำ พร้อม อแดปเตอร์
(เพิ่งหมดประกันไปเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา)

- External Harddisk ยี่ห้อ Buffalo มีพอร์ท USB 3.0  500Gb สีดำ

และอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องกับการใช้งานอีกนิดหน่อย
เช่น เมาส์ไร้สาย

2.กระเป๋าตังค์ มีเงินสดประมาน 1,000บาท พร้อมบัตรประชาชน/ใบขับขี่/บัตรเครดิต/บัตร ATM

3.นาฬิกา Casio สีเงิน หน้าปัดใหญ่
ตอนซื้อมา ราคาประมาน5000กว่า-6000 บาทครับ
***โดยนาฬิกาเรือนนี้ มีจุดสังเกตอยู่ คือ เม็ดมะกอกหลุดหายไป(ไม่แน่ใจเรียกถูกมั้ย) ที่เอาไว้ดึง แล้วจะปรับ เวลา/วันที่ได้
สำหรับคนใช้นาฬิกา Analog ทั่วไป น่าจะนึกออกนะครับ

หลักๆก็เท่านี้ครับ

ทีนี้ ที่ผมมาตั้งกระทู้ มีจุดประสงค์คือ
เผื่อมีใครที่ ทำธุรกิจร้านค้าเกี่ยวกับ ขาย-รับซื้อ คอมพิวเตอร์/โน้ตบุค/นาฬิกา
หรือ มีคนรู้จักที่เกี่ยวข้อง

รบกวนช่วยเน้นดูของ2อย่างคือ ชุดโน้ตบุค และ นาฬิกา**ที่มีจุดสังเกตเบื้องต้น
หน่อยครับ ว่ามีใครนำมาขายที่พวกท่านหรือไม่

ถ้าใครพอมีเบาะแส รบกวนติดต่อกลับมาที่เบอร์ของผมหน่อยนะครับ
084-1583924

ผมชื่อเล่น อาร์ท
ชื่อจริง คณินทร์ นุชาชาติพงศ์
บ้านที่เกิดเหตุ ตอนนี้บอกได้แค่ อยู่แถวจังหวัดนนทบุรี
(ถ้าใครมีเบาะแส รบกวนหลังไมค์ หรือโทรศัพท์มาตามเบอร์ที่ให้ไว้นะครับ)

ส่วนตัวผม ต้องการข้อมูลที่อยู่ในโน้ตบุค และของเล็กๆน้อยๆ ที่อยู่ในกระเป๋าตังค์คืนมากกว่าครับ
ถ้าใครแจ้งเบาะแส จนนำไปสู่การพบคนร้าย หรือ ได้ทรัพย์สินกลับคืนมา
ผมจะมีสินน้ำใจให้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : ainart
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 55 13:19:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com