Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนฝากเรื่องให้ช่วยแชร์นิดนึงค่ะ พอดีโน๊ตบุ๊คน้องสาวเราหาย ติดต่อทีมงาน

Notebook น้องสาวเราหายเมื่อวานซืนค่ะ เวลาประมาณ 5 โมงเย็น - 1 ทุ่ม
น้องอยู่ที่หอ ทำงานอยู่บนเตียงรูมเมทในห้อง ลงไปทานข้าว มีเมทอยู่ในห้องสองคน
กลับขึ้นมา Notebook หายค่ะ หายทั้งๆที่เมททั้งสองคนอยู่ในห้องและบอกว่าไม่ได้ไปไหนเลย
Notebook วางอยู่คู่กับของเพื่อนบนเตียง แต่ของเพื่อนไม่หาย ของน้องเราหาย(เพิ่งซื้อใหม่ไม่ถึงเดือน)
แถมที่ชาร์จน้องเราใส่ไว้ในลิ้นชักโต๊ะ คนขโมยก็ยังมาเปิดลิ้นชักหยิบไปถูกอีก อืมมม
น่าแปลกจริงๆ สายชาร์จของคอมพิวเตอร์เพื่อนวางอยู่ข้างๆแต่ไม่เอาไป
รู้อีกว่าน้องเราเก็บสายชาร์จไว้ที่ไหน โต๊ะไหน
ตอนนี้ไปแจ้งความไว้แล้วค่ะ แจ้งอธิการบดีแล้ว จะต้องรอการสืบสวนต่อไป
ยังไงรบกวนท่านที่ทำร้านคอม รับซื้อ-ขายคอม ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ทีนะคะ
เราของฝาก Serial No. และชื่อรุ่นไว้ในห้องนี้ เผื่อท่านไหนพบเห็น
กรุณาติดต่อแจ้งเรามาทีนะคะ ทางหน้าเว็บหรือทางหลังไมค์ก็ได้ค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ

ปล.หายในหอพักนักศึกษาหญิง ในมหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตสารสนเทศเพชรบุรี
คิดว่าถ้าเค้าเอาไปขาย คงไปขายในห้างที่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากมหาวิทยาลัย
รบกวนช่วยแชร์ด้วยนะคะ

โน๊ตบุ๊คยี่ห้อ TOSHIBA ค่ะ

จากคุณ : CleoZanetta
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 55 16:50:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com