Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเบอร์แปลกโทรเข้ามา บอกว่าได้สิทธิ์ทำบัตรเครดิต kbank จะโดนหลอกไหมคะ??? ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อเช้านั่งทำงานอยู่มีเบอร์ 086-4903543 โทรเข้ามา แล้วบอก
A: ขอสาย....(ชื่อของเรา) แล้วเขาก็บอกว่าคุณได้รับสิทธิพิเศษ เรียนเชิญให้ทำบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดของ kbank โดยในการสมัครครั้งนี้จะฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ และหากภายใน 6 ้ดือนไม่มีการเปิดใช้บัตร บัตรจะถูกระงับทันที และหากสมัครวันนี้จะได้รับ gift voucher ในการจองตั๋วเครื่องบินแลัโหลดกระเป๋าของสายการบินแอร์เอเชีย มูลค่า 1800 บาท
B: เอ๊ะ! ขอโทษนะคะ เอาเบอร์หนูมาจากไหนคะ
A: ออ พอดีว่าทาง kbank สาขาพหลโยธินได้ส่งรายชื่อมาให้ดิฉัน ซึ่งประจำอยู่สาขาอารีย์ ทำการเรียนเชิญคุณน่ะค่ะ
B: อ้าวแล้วทางสาขาพหลเอาข้อมูลจากไหน
A: เอามาจากประวัติการใช้จ่ายผ่านบัตรธนาคารอื่นค่ะ เอ่อ คุณได้รับสลิปเงินเดือนเป็นคาร์บอนหรือปริ้นผ่านเน็ตคะ
B: ปริ้นผ่านเน็ตค่ะ
A: แล้วปกติคุณใช้บัตรของอะไรบ้างคะ
B: เราก็บอกไป และมีtmb ด้วย
A: อ้าวมี TMB ด้วยเกรอ แล้วถือบัตรมานานยังคะ
B: ไม่นานค่ะพึ่งทำ
A: แล้วพรุ่งนี้สะดวกเวลากี่โมงคะ จะได้ให้แมสเซ็นเจอร์ไปรับเอกสาร ช่วยเตรียมสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาสลิปเงินเดือนเดือนมิถุนายนไว้ด้วยนะคะ
B: ออ ค่ะ
A: ไม่ทราบว่าจะให้แมสเซ็นเจอร์ไปรับเอกสารที่ไหนคะ
B: เราก็บอกที่อยู่ไป แต่แอบสงสัยว่าเดี่ยวนี้ธนาคารเขามีนโยบายแบบนี้แล้วหรอคะ

รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : berujung
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 00:00:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com