Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อหายค่ะ T^T ช่วยหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

พ่อหายค่ะ ใครเจอช่วยติดต่อกลับด้วยค่ะ

ขอโทษที่โพสเรื่องที่ไม่เกี่ยวข้องในห้องนี้นะคะ แต่นึกไม่ออกจริงๆว่าจะทำยังไง

พ่อเพื่อนหายค่ะ ท่านสติไม่ดีค่ะ เพื่อนพามาจากต่างจังหวัดเพื่อมาหาหมอที่กรุงเทพฯ
เผลอแว๊บเดียว หันมาอีกทีพ่อหายไปไหนไม่รู้!!!!!!

อย่างที่บอกว่าท่านสติไม่ดี พูดจากับใครจะไม่ค่อยรู้เรื่อง จะตอบคำถามได้ก็เป็นแค่คำถามที่ซ้อมกันไว้เท่านั้น
เช่น บ้านอยู่ไหน พ่อก็จะตอบว่า เพชรบูรณ์ ถ้าเวลามาหาหมอที่กรุงเทพฯ ก็จะซ้อมให้พ่อตอบว่า บางกะปิ พัฒนาการ

หากพ่อได้กินยาทุกวัน พ่อก็จะพอคุยกับลูกๆได้ (ตอนนี้ก็อาศัยยาที่ต้องทานทุกวันเพื่อให้พ่อไม่เป็นมาก)
แต่นี่พ่อไม่ได้ทานยามาเป็นวันแล้ว ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้าง เพื่อนบอกว่า พ่อก็คงอาการแย่ลง

เรา(จขกท.)เคยไปบ้านเพื่อน เคยได้คุยเล่นกับพ่อ พ่อเป็นคนไม่ได้ดุ หรือคนโวยวายอะไรเลยค่ะ
เป็นคนน่ารัก ตลก พาลูกๆหลานๆหัวเราะกันลั่นบ้าน เพียงแต่พ่อจะไม่รับรู้เรื่องราวความเป็นไปในชีวิตแค่นั้นเอง

เมื่อวานประมาณ 11:00น. พ่อหายไปจากแถววงเวียนใหญ่ ลูกๆหลานๆก็เดินตามหากัน
เดินกลับไปทางที่พาพ่อเดินมา ปริ๊นรูปพ่อแล้วเดินถามกับคนแถวนั้น ก็ไม่มีใครเห็น

โทรแจ้ง จส100 ให้ช่วยประกาศ และแจ้งความให้ตำรวจช่วยตามหาอีกแรง
ตอนนี้เพื่อนเราก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ รอตำรวจตามหาอย่างเดียว ก็ได้ขอร้องเพื่อนๆให้ช่วยแชร์ใน Face book ต่อๆกัน
เผื่อจะโชคดี มีคนเจอพ่อ แล้วติดต่อกลับมา

หากใครพบเห็นผู้ชายหน้าตาเหมือนในรูป (ตัวจริงมีอายุและดูอ้วนกว่าในรูปเล็กน้อยค่ะ)
ขอให้เข้าไปบอกท่านว่า “น้าจุ่น โอ๋กำลังมารับ รออยู่นี่อย่าไปไหน” เน้นคำว่าโอ๋กำลังมารับบ่อยๆนะคะ ท่านจะได้ไม่เตลิดไปไหน
(โอ๋คือลูกสาวท่านค่ะ)

แล้วขอให้โทรมาที่เบอร์ 084-9897995 (หนูปอย น้องสาวโอ๋) หรือเบอร์ 081-6753740 (เหลิม)

ขอความกรุณาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านช่วยแชร์ข้อมูลนี้ต่อออกไปด้วยนะคะ ตอนนี้เป็นห่วงพ่อมาก ไม่รู้จะเป็นตายร้ายดียังไง
เมื่อคืนก็ไม่รู้ว่าไปนอนที่ไหน จะเป็นอะไรหรือเปล่า T^T

วันที่พ่อหายไป พ่อใส่เสื้อโปโลสีขาว กางเกงขาสั้นสีออกบรอนซ์ๆเทาๆค่ะ

(ขออนุญาตลบรุปบัตรประชาชนพ่อออกก่อนค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 55 15:54:52

จากคุณ : nase_chan
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 55 13:46:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com