Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..เพิ่งกลับมาจาก จีน ครับ.. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพือนๆพี่ๆผมไม่ค่อยว่างเลยพักหลังๆ ได้แต่แอบเข้ามาอ่านเรื่องดีๆสนุกของเพื่อนๆ พี่ๆในเมืองไร้สังกัด ..

เมื่อวันจันทร์ ถึงวันพุธ ที่ผ่านมาเดินทางไปเมืองจีนมาครับ อันที่จริงในสองปีที่ผ่านมา ก็เดินทางไปเมืองจีน ก็เรียกว่านับไม่ถ้วนอยู่เหมือนกัน ในปีนี้ก็เดินทางเป็นครั้งที่ 7 แล้วมั้งครับ เดือนหน้าก็ต้องไปอีกตอนปลายเดือน ต้องไปที่เซี่ยงไฮ้ แล้วก็เข้าไปที่เมืองหนิงโป

ทริปนี้ผมไปที่เมืองซัวเถา หรือ ที่เรียกว่าซ่านโถว เพื่อไปดูงานเรื่องหม้อสแตนเลทเครื่องครัว เมืองนี้มีการทำภาชนะแบบนี้มากครับ เมืองนี้อยู่ในมณฑลกวางตุ้ง

พอดีมีเพื่อนของผมหลายคน ชอบบอกว่าเวลาไปเที่ยวเมืองจีน อาหารไม่อร่อยเลยผมเองก็งงมาก เพราะว่าส่วนตัวแล้วไปกี่ครั้ง ก็อร่อยทุกครั้งแค่สามวันน้ำหนักก็ขึ้นได้ทันทีครับ ตอนหลังมาทราบว่าที่แท้จริงแล้ว การไปเที่ยวมันแตกต่างกับ การไปดูงานครับการรับรองมันจึงต่างกัน แต่ก็ยืนยันว่าอาหารจีนที่ประเทศจีนนั้น มันอร่อยครับ

จากคุณ : chalor_a
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 55 10:20:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com