Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * ตราประทับชื่อจีน * * * ติดต่อทีมงาน

ขอสวัสดีทุกท่านครับ

สืบเนื่องจากการรบกวน อ.เสลา ทางหลังไมค์ เรื่องการวาดตราประทับ

"สวัสดี อ.เสลาครับ
ได้เข้าไปอ่านกระทู้งานทิ้งกระจาดแล้ว จึงมีความรำลึกถึงครับ
เมื่อสักสองสามปีก่อน ตอนห้องจีนศึกษาเปิดใหม่ๆ ผมตั้งกระทู้มาทำตราประทับชื่อจีนกันเถอะ
หลังจากนั้น อ. จึงตั้งกระทู้แจกลายตราประทับ เป็นการทักทายขอบใจกัน ผมก็ได้รับความเมตตาจากอ. ด้วยครับในตอนนั้น
ตอนนั้นจำได้แม่นว่าเซฟเก็บไว้ในเครื่อง จำเนียรกาลผ่านไป เปลี่ยนคอม ลงคอมใหม่ รูปก็หาย ซ้ำกระทู้ก็หาย เสียดายมาจนบัดนี้
ผมอยากเรียนถามว่า อ. พอจะเมตตา เขียนให้กระผมอีกสักครั้งได้ไหมครับ อยากเก็บไว้เป็นของระลึกความทรงจำครับ
ขอบคุณครับ"

เนื้อความในหลังไมค์มีเท่านี้ แต่ต้องท้าวความไปอีกนิด
ย้อนไปสมัยกลุ่มจีนศึกษา ในห้องสมุด เปิดกันใหม่ๆ
ผมทำกระทู้เล่นตราประทับชื่อจีนเอาไว้ ตามลิ๊งค์เก่านี้เลยครับ

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2009/04/K7808899/K7808899.html

ลิ๊งยังใช้ได้ เล่นได้อยู่ ในกระทู้มีการสอนทำอย่างละเอียดโดยพี่ๆน้าๆหลายท่านในห้องจีน
เรียนเชิญเข้าไปใช้บริการได้นะครับ

แต่เฉพาะในกระทู้นี้ อ.เสลาท่านตอบรับมาว่ายินดียิ่งที่จะเขียนให้
แต่ขอให้เอามาทำเป็นกระทู้ เพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้สนใจต่อไป

น่านับถือในความกรุณาและวิญญาณครูยิ่งแล้ว

จากคุณ : jassb1
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 16:46:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com